Kinh nghiệm sơ tuyển vị trí Giao dịch viên của Ngân hàng Đông Á

Hôm nay mình mới nhận được mail thông báo tuần sau đi sơ tuyển cho vị trí Giao dịch viên bên Ngân hàng Đông Á. Vì đây là lần đầu tiên thi tuyển vô ngân hàng nên mình lo lắng quá. Hic. Ở vòng này sẽ bị hỏi những gì? Liên quan đến cá nhân hay cả kiến thức nghiệp vụ nữa? Ăn mặc ra sao? Làm thế nào để tạo được ấn tượng? ...Tóm lại là mình rất lo lắng. Có anh/ chị, bạn nào đã có kinh nghiệm sơ tuyển về vị trí này bên Đông Á thì chia sẻ với mình được không?:)

mình cũng nhân đc mail ngày 23 đi sơ tuyển, ko biết có đông người ko nhở, bạn ở đâu vậy??

Mình ở Sài Gòn. Mình sơ tuyển bên Quỹ tiết kiệm gần chợ Hạnh Thông Tây á, nhưng mà là ngày 24/5 cơ. Thực ra là có 2 mail gủi cách nhau 4', mail trước nói là ngày 23/5; mail sau là 24/5. mình coi lại thì thấy thông tin phần hồi đáp ứng tuyển là 24/5. nên bạn coi lại thử xem sao, nếu bạn sơ tuyển cùng 1 chỗ với mình thì rút cuộc là ngày 23 hay 24 nhỉ?

mình cũng giồng bạn mat_biec, mình gửi mail hỏi lại họ là ngày nào, mà chưa thấy họ trả lời

mail trước là ngày 23, mail sau cách 5p là 24.. chả biết tn nữa, từ Vtau đi lên rồi về cũng oải, sao đây bạn nhở, mình cũng thi ở chỗ đó luôn ấy

Mình cũng nhận được mail sơ tuyển ngày 23/5 lúc 1h30 tại Quỹ tiết kiệm Hạnh Thông Tây nhưng không biết sơ tuyển thì làm gì đây. sao phức tạp quá không biết nữa.

Bác viết bài thật hay.
Em thích nhất là đoạn cuối. Rất thú vị.
Cảm ơn Bác nhiều nhà.

You write very well.
I especially liked the last paragraph. Very interesting.
Thanks a lot.

tốt nhất là nên gọi đt trực tiếp cho Bộ phận tuyển dụng đi bạn. Mình lúc đăng ký ghi nhầm mail nên ko nhận được, mình gọi điện trực tiếp hỏi luôn, mấy anh chị cũng nhiệt tình lắm. Tuần này minh cũng tham gia sơ tuyển nè.

bạn gọi họ bảo ngày nào đó, chắc là 24 đó nhỉ

- - - Updated - - -

mà sao Đông Á tuyển nhiều thế nhỉ, lại vừa thấy tuyển tiếp nữa [-(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,531
Thành viên mới nhất