Kinh nghiệm cho vay tín chấp

Em cũng mới vào nghề, mong ace giúp đỡ. Em bên mảng tín chấp của VPbank HCM. 0902 614 39

AE có khách hàng kết hợp e nhé làm hs bên MB, VP, FE, Pru, OCB miễn sao Hộ Khẩu KH Vĩnh Phúc là e cân đc hết ạ 0968.34.9791 ;););)

Từ kinh nghiệm thu nợ mình rút ra được một số vấn đề mà ace cho vay cần lưu ý: (1) tuân thủ đúng quy trình về pháp lý (các biểu mẫu, chữ ký, hình ảnh, thông tin...) cần được thưc hiện 1 cách chính xác; (2)tận dụng các mối quan hệ cá nhân vào việc thẩm định hồ sơ ban đầu, nguyên tắc là cần biết người mình cho vay là ai và tự đặt câu hỏi là nếu chạy nợ thì đi đâu kiếm họ; (3) tư vấn rõ về số tiền trả hàng tháng và kỳ trả nợ, thông báo ngày trả nợ và ngày ân hạn (phải chốt được những vấn đề trên để KH ko cãi được về sau; (4) thường xuyên quan tâm chăm sóc KH, biết tình hình trả nợ của KH, tận dụng mối quan hệ để tiếp cận KH mới; (5) phải mang trong mình tinh thần của Sale Tiêu dùng: chịu khó đi thị trường, chịu khó phục vụ KH bởi mảng tín chấp lãi thường cao nên đòi hỏi các bạn phải có kỹ năng bán hàng tốt, KH nào mà càng dễ dãi thì coi chừng :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên