Khung quản trị rủi ro thị trường

mienbui86 20 Tháng 6 2011

Hi cả nhà,
Có bạn nào ở đây làm về RRTT tại các NH không? mình đang quan tâm đến việc xây dựng 1 khung quản trị rủi ro thị trường tại các NHTM, bạn nào có kinh nghiệm hay tài liệu j chia sẻ cho mình với. :-*

1. GragonV
    GragonV
    hic, box QTRR này ít người quan tâm quá nhỉ :(
    up lên thử xem :p

làm quen với anh mienbui86 luôn nhé (anh sinh 86 hả), anh công tác ở bộ phần nào mà quan tâm vấn đề này thế ^^
    20 Tháng 11 2011
  2. thanhcong89
    thanhcong89
    Chị mienbui đã tìm kiếm từ tháng 6 rồi đấy. Tình hình là hầu hết các ngân hàng đều đang giai đoạn xây dựng, thấy có bên MSB đã xây dựng được khá nhiều và đã bắt đầu triển khai Kondor+ rồi
    http://www.msb.com.vn/g-tin-tuc-su-...u-cua-ngan-hang-nha-nuoc-ve-quan-ly-rui-ro-1/
    Có anh/chị nào có tài liệu về cụ thể về mảng này không ạ
    6 Tháng 2 2012
  3. vungdlx
    vungdlx
    Kế toán Quản trị

Bộ tài liệu Kế toán Quản trị
    7 Tháng 2 2012
  4. cuibapnt
    cuibapnt
    10 Tháng 2 2012
  5. U4TY
    U4TY
    13 Tháng 2 2012
  6. eoti_coco
    eoti_coco
    có ai có tài liệu quản trị rủi ro ngân hàng gwuri cho mình với hiccccccccc
    27 Tháng 2 2012
  7. romeoyeunguoi
    romeoyeunguoi
    QLRR là 1 màng khá mới ở VN, tài liệu về QTRR thì nhiều nhưng gần như không có đc nhiều hữu ích, tôi đang xd hệ thống QTRR cho cty QL quỹ mà tài liều rất khó để tìm, bác nào có xin chia sẽ giùm
    16 Tháng 3 2012
  8. HHBPKC
    HHBPKC
    Bên quản lí rủi ro phải dùng nhiều toán kinh tế và toán tài chính,hay dùng lượng và các mô hình toán phải k các anh chị :-$

---------- Post added 18-03-2012 at 12:46 AM ----------

Bên quản lí rủi ro phải dùng nhiều toán kinh tế và toán tài chính,hay dùng lượng và các mô hình toán phải k các anh chị :-$
    18 Tháng 3 2012
  9. duong_nguyen
    duong_nguyen
    Bạn đã xây dựng được bộ khung đó chưa?
    24 Tháng 9 2012
  10. View more comments