Khối Nguồn vốn của một ngân hàng thương mại làm những gì ?

e đang làm ở phòng quản lý đề án công nghệ nhưng nghe thấy cũng thấy thích thích Khối nguồn vốn =)

hôm chủ nhật này em sẽ thi vào vị trí trung tâm vốn của agribank, mọi người cho em hỏi vị trí này là ntn ạ, có phải khối nguồn vốn mà các bác đang nói ở trên không ạ, em không thấy bảng mô tả công việc của agribank, các bác giúp em với ạ

Chào bạn.
Đọc các bài viết của bạn thấy bạn rất nhiệt tình và chia sẻ. Cảm ơn bạn vì điều đó.
Mình xin tự giới thiệu: Mình là Thơ, mình hiện tại đang làm tại một công nghệ thông tin.
Mình được giao nhiệm vụ nghiên cứu và phát triển một phần mềm có thể thực hiện được các hoạt động liên quan đến khối nguồn vốn nói chung và Nghiệp vụ liên quan đến điều chuyển vốn nội bộ nói riêng.
Về lý thuyết cũng như luồng quy trình cơ bản mình đã hiểu. Tuy nhiên, mình vẫn còn băn khoăn một số thông tin cũng như cách tính và hạch toán FTP hay các nghiệp vụ đặc thù, các tiêu chí dự báo.
Mong bạn giành thời gian gửi giúp mình các tài liệu mình có thể tham khảo đến lĩnh vực FTP vào mail: lethitho26011988gmail được không ạ
Rất mong nhận được hồi âm từ bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào mọi người, tình hình là e đang quan tâm vị trí "Nhân viên điều hành thanh khoản" tại ngân hàng SCB.Anh chị có thể cho em thêm review về vị trí được ko ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên