Kể nhau nghe - Buồn vui chuyện đi thực tập Ngân hàng.

Mình được đi thực tập 2 đợt, đợt 1 kéo dài 1 tháng ở CN Agribank hồi tháng 10 năm ngoái rồi, giờ mình đang thực tập đợt 3 tháng ở CN SaiGonBank. Thật may mắn vì các chú, các anh chị ở 2 ngân hàng đều rất thoải mái và nhiệt tình giúp đỡ. Ngày thứ nhất, ngày thứ hai lên mình xin đọc tài liệu với hồ sơ các thứ thôi, sang ngày thứ 3 thì bắt đầu mon men gần cái máy tính:p, thế là anh chị chỉ cho mấy nghiệp vụ đơn giản, hôm sau làm phụ, làm giúp được hết. Thậm chí được thay mặt anh chị tiếp xúc với khách hàng luôn. Thỉnh thoảng có hồ sơ mới lại được theo sếp đi gặp khách hàng, đi thẩm định, ... vui ơi là vui :D :)

Mình đang thực tập bên VPB, cũng chán lắm. Chỗ mình ngay cả đến làm việc vặt còn không có nữa. Ai bảo là sinh viên thực tập chỉ biết ngồi một chỗ, mình cũng chạy tới chạy lui hỏi xem co anh chị nào cần phụ gì ko, ai cũng ừ rồi lại tiếp tục làm việc. Và mình lại tiếp tục ngồi đó. Hồ sơ thì chẳng có đâu, tất cả đều nhập trong máy vi tính hết. Mà photo thì lâu lâu mới có người photo, còn lại là in cả. Thế thì làm gì có việc để làm. Mình còn phải thực tập 1 tháng nữa lận. Hãi quá!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli
Back
Bên trên