Kể nhau nghe - Buồn vui chuyện đi thực tập Ngân hàng.

Hieu eib

Thành viên
bạn nào đang đi thực tập ở ngân hàng có chuyện j vui buồn kể nhau nghe đi đi đi...;)

Thực tập dạng đến cho có, đọc tài liệu, haizzz. Thấy mấy đứa bạn trúng thực tập sinh tiềm năng học và làm đc khối việc.

mấy đứa tiềm năng chẳng qua cũng chỉ thực tập thôi bạn..bạn thử bắt chuyện và chủ động xin phụ việc cho mấy a c chỗ bạn thực tập thử xem..

rót nước, pha trà, đọc tài liệu, làm chân sai vặt...gì nữa nhỉ, ghim tài liệu, photo :D, chẳng đc làm j cả.hức hức

Mấy bạn cố lên. Mình chắc lớn hơn mấy bạn ở đây dc khoảng 1-2 tuổi thôi. Năm 2012 khóa mình đi thực tập, bạn mình đi thực tập ở 1 CN lớn của 1 NH trong big4 đàng hoàng (4 ông lớn NHTM có vốn Nhà nước chi phối) mà cũng chỉ đc giao việc photo, ngồi đọc tài liệu...thôi. Nhưng bây h bạn ấy đã là nhân viên chính thức của chính CN đó hơn 1 năm trời rồi đấy (thi vào đúng CN đó luôn, và đã trúng tuyển).
Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay...:D

Hèm, các em đi thực tập chả biết giao việc gì cho làm?. Giải ngân sai cũng khổ, thu nợ cũng được nhưng biết để làm gì rồi lại quên, lại sai ai chịu. Lập phương án rồi lại sửa à, đọc tài liệu thì cũng là nội bộ, đôi khi ko được đọc, thôi đến tí rồi về ngủ cho ngon, khi nào vào làm khắc biết.

Hèm, các em đi thực tập chả biết giao việc gì cho làm?. Giải ngân sai cũng khổ, thu nợ cũng được nhưng biết để làm gì rồi lại quên, lại sai ai chịu. Lập phương án rồi lại sửa à, đọc tài liệu thì cũng là nội bộ, đôi khi ko được đọc, thôi đến tí rồi về ngủ cho ngon, khi nào vào làm khắc biết.
chị em e kể là "đến ngắm mấy anh chẹp trai thui e ạ " :v o_O

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình thực tập ở chi nhánh, phòng QHKHCN. Hôm đầu đến được giám đốc CN gọi chị trưởng phòng giao xuống (quen GD mà). Hôm sau chị này gọi 1 anh ra, giao, cũng bảo người quen sếp. Ấy thế mà từ hôm ấy, cứ 8h sáng đến, 5h30 chiều về, ngồi mt, chả dc làm gì, lên mạng cũng không dám fb các thứ lt.Là con trai nên hôm 8-3 vừa rồi được xuống mấy PGD tặng hoa thôi, còn lại cứ trơ mặt ra đấy. Chán!! Hồi trước bảo tt đến hết t5 cơ, giờ mới giữa t3, chẳng lẽ lại xin không đến nữa. Chán lắm rồi =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên