VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [21.07-15.08.2016]

Theo thông báo CHÍNH THỨC từ VietinBank:

- Hình thức thi tuyển:
gồm 02 vòng phỏng vấn đối với TẤT CẢ các vị trí tuyển dụng. Cụ thể như sau:

+ Vòng 1: Phỏng vấn tại chi nhánh có chỉ tiêu tuyển.
+ Vòng 2: Phỏng vấn tập trung tại địa điểm do Vietin tổ chức.

- Về thời gian thi tuyển:

+ Vòng 1: Từ 19/08-31/08/2016
+ Vòng 2: Từ 06/09-18/09/2016

Vậy là đợt này tất cả các vị trí đều CHỈ cần phỏng vấn, KHÔNG phải thi chứ không phải chỉ có QHKH PV 2 vòng, không phải thi còn các vị trí khác vẫn phải thi như 2 đợt tuyển gần đây.

Đây là quy trình mới mẻ với các vị trí GDV, Tư vấn tài chính, Thẩm định, TTTM,…

Quy trình này lợi ở chỗ nếu hồ sơ ổn sẽ có cơ hội thể hiện ở vòng PV ngay. Nếu có sự chuẩn bị tốt + hợp gu + may mắn, cơ hội trúng tuyển là không nhỏ.

Các bạn chưa nộp vì thấy chỉ tiêu ít, hoặc ngại ôn thi (với GDV, Thẩm định, TVTC, TTTM,…) nên cân nhắc nộp hồ sơ. Quy trình này thuận tiện cho các bạn có tâm lý như này.

Do không phải thi nên vòng PV sẽ hỏi nhiều hơn để đánh giá chính xác trình độ của ứng viên. Vì thế, vẫn cần có kế hoạch ôn tập cụ thể, đầu tư nhiều vào những nghiệp vụ và tình huống thường gặp với vị trí ứng tuyển. Không bỏ qua AV vì vòng PV 2 khả năng sẽ có bốc thăm câu hỏi TA để kiểm tra trình độ ngoại ngữ như vị trí QHKH trong 2 đợt tuyển gần đây. Câu hỏi dưới dạng một đoạn văn hoặc một mẩu tin, yêu cầu của HĐPV là dịch, hoặc đọc và dịch. 1 số CN có thể ngẫu hứng hỏi TA từ vòng 1.

Ủa, sao em thi Thẩm Định - Phòng phê duyệt tín dụng vẫn thi test như đợt 1 anh ạ! Hay đây là vị trí hội sở nên vẫn thi hở a? Sợ thi còn hơn sợ phỏng vấn luôn ấy ạ, hic, 16 này thi rồi!

Ủa, sao em thi Thẩm Định - Phòng phê duyệt tín dụng vẫn thi test như đợt 1 anh ạ! Hay đây là vị trí hội sở nên vẫn thi hở a? Sợ thi còn hơn sợ phỏng vấn luôn ấy ạ, hic, 16 này thi rồi!
Vị trí ở Hội sở có thể vẫn phải thi em ạ. Khả năng vẫn có 3 phần Logic, AV & NV theo cấu trúc đề thi gần đây của Vietin. Logic & AV thì vẫn mức độ như 2 đợt tuyển tập trung gần đây. Nghiệp vụ nắm chắc kiến thức nền tảng và nghiệp vụ đặc thù của vị trí là ổn em ạ.

Theo thông báo CHÍNH THỨC từ VietinBank:

- Hình thức thi tuyển:
gồm 02 vòng phỏng vấn đối với TẤT CẢ các vị trí tuyển dụng. Cụ thể như sau:

+ Vòng 1: Phỏng vấn tại chi nhánh có chỉ tiêu tuyển.
+ Vòng 2: Phỏng vấn tập trung tại địa điểm do Vietin tổ chức.

- Về thời gian thi tuyển:

+ Vòng 1: Từ 19/08-31/08/2016
+ Vòng 2: Từ 06/09-18/09/2016

Vậy là đợt này tất cả các vị trí đều CHỈ cần phỏng vấn, KHÔNG phải thi chứ không phải chỉ có QHKH PV 2 vòng, không phải thi còn các vị trí khác vẫn phải thi như 2 đợt tuyển gần đây.

Đây là quy trình mới mẻ với các vị trí GDV, Tư vấn tài chính, Thẩm định, TTTM,…

Quy trình này lợi ở chỗ nếu hồ sơ ổn sẽ có cơ hội thể hiện ở vòng PV ngay. Nếu có sự chuẩn bị tốt + hợp gu + may mắn, cơ hội trúng tuyển là không nhỏ.

Các bạn chưa nộp vì thấy chỉ tiêu ít, hoặc ngại ôn thi (với GDV, Thẩm định, TVTC, TTTM,…) nên cân nhắc nộp hồ sơ. Quy trình này thuận tiện cho các bạn có tâm lý như này.

Do không phải thi nên vòng PV sẽ hỏi nhiều hơn để đánh giá chính xác trình độ của ứng viên. Vì thế, vẫn cần có kế hoạch ôn tập cụ thể, đầu tư nhiều vào những nghiệp vụ và tình huống thường gặp với vị trí ứng tuyển. Không bỏ qua AV vì vòng PV 2 khả năng sẽ có bốc thăm câu hỏi TA để kiểm tra trình độ ngoại ngữ như vị trí QHKH trong 2 đợt tuyển gần đây. Câu hỏi dưới dạng một đoạn văn hoặc một mẩu tin, yêu cầu của HĐPV là dịch, hoặc đọc và dịch. 1 số CN có thể ngẫu hứng hỏi TA từ vòng 1.

Có bạn nào có thông tin CN Hoàng Mai pv vào ngày nào từ 19-31/8 không. Cảm ơn rất nhiều

topic im quá nhỉ. có ai được gọi phỏng vấn chưa nhỉ. cơ hội còn lại duy nhất trong năm của tui:eek::eek::eek:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên