VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [21.07-15.08.2016]

KẾT QẢ PV LÀ SAO BẠN NHỈ. MAI MÌNH ĐI PV VÒNG 1 NÈ. CN7 NHÉ
Em PV xong 1 vòng rồi. Mà đợi hoài, không nghe thông tin gì cả....vẫn đang hy vọng là khi nào phòng vấn tập trung (Vòng 2) sẽ được thông báo. Mà hy vọng ngày càng mong manh. hix

Em PV xong 1 vòng rồi. Mà đợi hoài, không nghe thông tin gì cả....vẫn đang hy vọng là khi nào phòng vấn tập trung (Vòng 2) sẽ được thông báo. Mà hy vọng ngày càng mong manh. hix
ủa vậy hả. mai mình mới pv vòng đầu lận. hi. bạn cn nào

Nếu vòng đầu thì không cần mang gì đâu, mình tưởng thi vòng tập trung.

Các bạn cho hỏi thấy mail thông báo phỏng vấn là mang theo 3 CV, trường hợp này là 3 cái phiếu thông tin ứng viên theo mẫu của Vietinbank phải không nhỉ:(
Đúng rồi bạn. Có ảnh nữa cho chỉn chu. Cán bộ pvấn sẽ đọc qua và dựa vào đó để hỏi đấy.

Mình thấy lưu ý đó nhưng nó là lưu ý cuối cùng (ko rõ nhóm nào có 4 5 nhóm gì lận), nếu nó ghi cho tất cả các nhóm thì tại sao nhóm 1 lại ghi rõ là "tập trung dài hạn" còn nhóm 2 3 4 thì ko ghi 4 chữ "tập trung dài hạn" chỉ việc tuyển dụng thôi mà viettin ghi ko rõ ràng, đối xử ko công bằng với tất cả ứng viên tốt nghiệp đh chính quy, 1 ngân hàng được tạp chí forbes ghi nhận mà ko trọng dụng người tài, tuyển dụng thì ghi ko logic như vậy tôi nghĩ ko xứng đáng, ko trọng người tài thì có nhiều vấn đề xảy ra, vd như vụ án huyền như
Nói chung là big4 ko tuyển liên thông, mà ko chỉ big 4 ngay cả acb, sacom liên thông cơ hội cũng ko cao, nghề nghiệp đặc thù nó vậy, bạn giỏi thì ko thiếu gì chỗ lương tính đến k$ nên ko phải lo

Nói chung là big4 ko tuyển liên thông, mà ko chỉ big 4 ngay cả acb, sacom liên thông cơ hội cũng ko cao, nghề nghiệp đặc thù nó vậy, bạn giỏi thì ko thiếu gì chỗ lương tính đến k$ nên ko phải lo

Bạn ơi, ở đây là Việt Nam ko phải là Hoa kỳ hay Anh Úc mà giỏi sẽ được lương k$, bạn thấy mấy người giỏi đi du học có về ko, lương cao sao họ ko về làm mà phải làm ở nước ngoài, Việt Nam mà, nhất là công ty hay ngân hàng nhà nước, đâu có tạo cơ hội cho người tài, Việt Nam thì doanh nghiệp nhà nước chiếm tỷ trọng lớn bạn biết mà, ít công ty nào lớn ở VN lắm, mà nhà nước thì trọng bằng cấp, chứ ko cho thi tuyển công bằng, như Viettin nè, liên thông giỏi tiếng anh tiếng Nhật giỏi rất nhiều nhưng ko cho thi, sợ người khác hỏi thì nói mang mác liên thông sao, như Agribank tuyển người quen + mấy chục % điểm công khai trên website luôn đó, rồi thấy đại án Agribank, Án huyền như,.... tại sao ko chọn người tài để mỗi lần xảy ra rủi ro là mất cả ngàn tỷ như vậy, như vậy ko chỉ ngân hàng doanh nghiệp thiệt mà xã hội cũng thiệt hại rất lớn đó bạn, bạn ko nhận ra vấn đề này à

Bạn ơi, ở đây là Việt Nam ko phải là Hoa kỳ hay Anh Úc mà giỏi sẽ được lương k$, bạn thấy mấy người giỏi đi du học có về ko, lương cao sao họ ko về làm mà phải làm ở nước ngoài, Việt Nam mà, nhất là công ty hay ngân hàng nhà nước, đâu có tạo cơ hội cho người tài, Việt Nam thì doanh nghiệp nhà nước chiếm tỷ trọng lớn bạn biết mà, ít công ty nào lớn ở VN lắm, mà nhà nước thì trọng bằng cấp, chứ ko cho thi tuyển công bằng, như Viettin nè, liên thông giỏi tiếng anh tiếng Nhật giỏi rất nhiều nhưng ko cho thi, sợ người khác hỏi thì nói mang mác liên thông sao, như Agribank tuyển người quen + mấy chục % điểm công khai trên website luôn đó, rồi thấy đại án Agribank, Án huyền như,.... tại sao ko chọn người tài để mỗi lần xảy ra rủi ro là mất cả ngàn tỷ như vậy, như vậy ko chỉ ngân hàng doanh nghiệp thiệt mà xã hội cũng thiệt hại rất lớn đó bạn, bạn ko nhận ra vấn đề này à
Vấn đề thì dù là nhà nước hay tư nhân, cty lớn nhỏ đều có, bạn đừng vì ác cảm quá mà cứ chọn chỗ sai của nó mà mà đâm, nhà nước có vụ án huyền như, đại án Agri thì bên samsung, apple các kiểu cũng có các vụ bóc lột nhân công, lạm dụng tình dục, tham nhũng... dù cho môi trường làm việc ở đó và thu nhập ai dám nói là ko tốt.
Với tuyển dụng như hiện nay thì mỗi chi nhánh tuyển khoảng 10 người thì nhận đc 200-300 hồ sơ tổ chức thi tuyển phỏng vấn mất đến vài ngày. Nếu chọn người tài theo cách của bạn thì chắc 1 chi nhánh sẽ nhận được khoảng vài ngàn hồ sơ và thi tuyển mất sơ sơ 1 tuần, chưa biết chất lượng có tốt hơn được không nhưng chi phí bỏ ra đội lên vài lần. Và ai nói giới hạn thi tuyển như hiện nay ko lấy đc người tài, và mở rộng ra như bạn nói sẽ ko có tham nhũng, bạn nên nhớ ý bạn đang đòi là để ko bỏ sót người tài, nhưng mất ngàn tỷ nó chả liên quan gì đến cái tài đó cả mà là ở cái đức, đức thì bạn đo sao đc

thôi các bạn đừng tranh luận vấn đề bằng cấp nữa,loãng page ôn thi . Giờ cái quan trọng là ôn PV sắp tới đây này. Thứ 4 mình pv đầu tiên 13h chiều.Hix . Sao PV chiều mà sớm nhỉ, chả lẽ cán bộ k nghỉ trưa ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên