VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ Trụ sở chính đợt I/2013 [28.02.2013]

Thanks bạn đã chia sẻ thông tin, t cũng chẳng hiểu sao lúc đấy lại lẫn đến thế, huhu. T đi thi ngân hàng khác đây, lần nào thi Vietin cũng rớt ah. Thậm chí có lần được gọi điện xác minh ở tổ dân phố rùi mà vẫn tạch....

Đừng nản chí bạn ạ và cũng đừng mất niềm tin. Cứ hy vọng đi, bít đâu ...... mặc dù tỷ lệ "ngáp phải ruồi" cũng ko cao lém :))

Tạm biệt Vietin HO nhé,Cảm ơn vì đợt tuyển dụng này đã cho mình thêm nhiều kiến thức mới,hihi,

Mà hôm rồi ứng viên thi vào cùng vị trí thì đều thi cùng ca va địa điểm đúng ko mọi người ??? mình vẫn thắc mắc là tại sao vi trí của mình thi có mỗi 2 người thi :(, trong khi đó lại tuyển 2 chỉ tiêu. pó tay :((

- - - Updated - - -

Mà hôm rồi ứng viên thi vào cùng vị trí thì đều thi cùng ca va địa điểm đúng ko mọi người ??? mình vẫn thắc mắc là tại sao vi trí của mình thi có mỗi 2 người thi :(, trong khi đó lại tuyển 2 chỉ tiêu. pó tay :((

Đi thi về, nghĩ là lại tạch tiếp rồi. Những lần tr đi thi về cug có chút hy vọng đợi chờ nhưng lần này thấy tương lai tăm tối :((((
Đề của mình thuộc phòng Rùi ro tín dụng, đúng là vị trí đòi hỏi kinh nghiệm, toàn hỏi thực tế: Các quy định trong Basel II, III, các mô hình quản trị rủi ro mà các NH hiện nay đang áp dụng (lạy chúa, chưa làm ở NH bao h thì làm sao con biết nổi @.@), bài kiểm tra Stress-test...
Có điều đi thi lần này mình cũng thêm kinh nghiệm ôn tập, nếu mà vị trí k cần kinh nghiệm lv thì cta ôn theo giáo trình tín dụng ngân hàng như hồi ĐH í, còn cần kinh nghiệm thì phải đọc kĩ cái mô tả, yêu cầu cv và search mạng cấp tốc...

- - - Updated - - -

Có thể vị trí của bạn đã có một suất nội bộ rồi chăng, nên 2 bạn chọi vị trí còn lại :p

Theo như mình thấy Vietinbank HO tuyển căn cứ vào năng lực của thí sinh là chính, chỉ tiêu đặt ra cũng chỉ là cơ sở tham chiếu thôi. Kinh nghiệm thi Vietinbank HO 2 lần trước của mình, vị trí phát triển sản phẩm: Năm 2011 chỉ tiêu tuyển 5 nhưng lấy 2, còn năm 2012 chỉ tiêu là 5 nhưng lấy 9...|-) zzz, thế nên nếu bạn tự tin vào bài làm của mình thì khả năng pass là rất cao:D

Một kì thi với nhiều cảm xúc, Vietinbank làm các ứng viên bỡ ngỡ bởi cách thay đổi hình thức thi từ trắc nghiệm sang tự luận...một kì thi với nhiều cảm xúc và cho mình cũng thật nhiều bài học...từ kinh nghiệm làm bài, kinh nghiệm ôn thi, kinh nghiệm trước khi thi rồi những kinh nghiệm trao đổi với các ứng viên, các cao thủ trong và ngoài nước cũng thật bổ ích...cảm ơn Vietinbank và sẽ cố gắng, cố gắng hơn nữa đế đạt được ước mơ!...fighting...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên