VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ Trụ sở chính đợt I/2013 [28.02.2013]

Cảm ơn bạn đã chia sẻ; gọi xác minh nhà ở đâu mà vẫn tạch à; sao lại thế nhỉ? Căn bản lần này mình làm bài thi viết cũng tự thấy okie nên nghĩ là cơ hội gọi đi PV là nhiều; đề của mình thế này này; share cho cả nhà:
1. Nhà nước VN đang áp dụng chế độ tỷ giá nào? kiểm soát? thả nổi? thả nổi có kiểm soát? ưu nhược điểm của chế độ này?
2. Nguồn thủ chủ yếu của CP là gì? Được sử dụng trong chính sách nào? Phân tích ảnh hưởng của chính sách đó trong thời kỳ kinh tế phát triển nóng và suy thoái?
3. Mo hình repricing gap dùng để đo lường loại RR nào? ưu và nhược điểm của mô hình?
4. Khi nào thì ngân hàng gặp RRLS khi LS giảm; phân tích tác động của LS giảm đến lợi nhuận của NH
5. Theo thông tư 38/NHNN-TT năm nào tớ ko nhớ thì trạng thái vàng dương của tctc ko vượt quá 2%VTC; phân tích giá vàng tăng giảm đến trạng thái vàng dương này.

Câu nào mình cũng chả lời đúng cơ bản; phần giải thích thì tất nhiên có ý thiếu nhưng về tỉm hiểu ko thấy sai...thế nên vẫn đang hi vọng lắm mà chả đc gọi PV tiếp
Đề của bạn Phuong ntn? bạn làm tốt ko?

Ai thi vị trí thẩm định định chế tài chính được gọi thì lên tiếng cho e biết với để e khỏi hóng:(

Mình gọi điện cho hội sở rồi. Chị phòng ấy bảo là: Có thể sẽ phỏng vấn lại một số vị trí và đầu tuần sau mới có thông báo chính thức cho ứng viên bằng mail kể cả ứng viên trượt nhé....Cả nhà yên tâm ngồi hóng nhé..:D

Chúc các bạn may mắn, mình trượt hôm phỏng vấn lượt 1 nhưng mình đang tích cực mài gươm để phục thù đấy, những ai mà k đậu thì cũng đừng có buồn nhé, k phải mình kém mà có nhiều ng giỏi hơn mình, cố gắng vươn lên để thành công nhé :D

Chúc các bạn may mắn, mình trượt hôm phỏng vấn lượt 1 nhưng mình đang tích cực mài gươm để phục thù đấy, những ai mà k đậu thì cũng đừng có buồn nhé, k phải mình kém mà có nhiều ng giỏi hơn mình, cố gắng vươn lên để thành công nhé :D

Chúc C thành công nhé!%%-

mọi người cùng cố gắng vì một tương lai tươi sáng...hãy cứ hy vọng và cố gắng...mìh tin là chúng ta sẽ làm được...:):)

Đi fv vòng 3 thì trao đổi những gì hả́ mọi người ơi?h nay a trưởng phòng cũng vừa gọi cho mình xong :)

Belladad oi, ban thi vi tri gi day. Hom truoc to goi len hoi so hoi, thi ho bao, ai goi di pv lan nay la pv lai v1. Ay doc lai job description de cbi nhe

Phỏng vấn mình thì anh trưởng phòng chỉ hỏi về mức lương hiện tại đang nhận là bao nhiêu, có cam kết làm việc lâu dài không và hỏi mình có câu hỏi gì hỏi ngược lại anh không. Mình không bị hỏi nghiệp vụ gì cả. Mình nghĩ vòng này để các anh chị đánh giá xem khả năng giao tiếp và các kỹ năng mềm khác của ứng viên thôi. :/. Chả biết bao giờ có kết quả cuối cùng nữa, hồi hộp quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,926
Thành viên mới nhất
mksportssbs1
Back
Bên trên