VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Người ta hỏi mình như này thì trả lời thế nào các bạn?
1. Giới thiệu bản thân
2. Tại sao nghỉ việc chỗ cũ
3. Tại sao chọn vietinbank, chi nhánh ???
4. Mức lương bao nhiêu?

đã pv xong và đã tạch , các bạn toàn pv 30 40p , riêng mình có mỗi 20p , nhìn mặt nhà tuyển dụng là mình biết mình trượt rồi ( vẻ chán chán ) , không hỏi một câu nghiệp vụ nào luôn , giới thiệu xong , hỏi luôn tỉnh em có đối tượng nào để cho vay , sản phẩm viettinbank , em tập trung vào dn xây dựng vậy khi thẩm định em cần chú ý zi .... bây giờ em cho nhà thầu xây dựng vay thì ngân hàng cần chú ý những gì . có những rủi ro gì . ( mình làm tín dụng tiêu dùng cá nhân 1,5 năm rồi ) .
ôn hết hơi hết hồn về nghiệp vụ ra cuối cùng chả hỏi câu gì.. đủ các thể loại chỉ số bla bla đủ các thể loại văn bản luật .
Thanh niên pv 20p chắc đạt kỷ lục của vòng pv thứ 2 .... cậy được tí cao to trắng trẻo có lợi thế thì đến pv ông nào cũng 1m 8 .
Thôi đến giờ em phải đi quét rác rồi ... vài dòng chia sẻ ạ ! :D:D:D:D
Ơ..thế mấy cái trên k phải nghiệp vụ à..:))..t cũng pvan có 15'..:(..chả hiểu sao mình trả lời các anh chị cứ cười..k biết nên vui hay buồn..:D

vị trí:Thẩm định bán lẻ.
hnay mình "được" hỏi tới 30 phút, vui vãi cả chưởng=))
cứ vừa chém gió, vừa cười cười, chắc họ thấy mình tươi quá mà hỏi lắm.
Bắt đầu từ vấn đề vĩ mô: Theo em ngành nào là ngành có nhiều rủi ro khi cho vay? nên hạn chế vì chúng ta cần phải nắm vĩ mô trước rồi mới cho vay đc đúng ko?

Rồi trong BCTC thì em đọc ngay những chỉ số và những số liệu nào để biết được BCTC có phù hợp ko?
1 công ty thường có mấy loại BCTC?
Rồi em làm ở bank ngoài rồi, khi vào vietin môi trường sẽ thay đổi rất nhiều, em có chấp nhận đc ko? Vì a đã từng phỏng vấn nhiều bạn rồi, thấy khó mà chấp nhận đc...
Tại sao em lại chuyển từ HN về NĐ?
Rồi trình bày về kinh nghiệm của mình các kiểu...
Cái Thông tin ứng viên mình còn chả có ảnh:))
Nói chung cứ tự tin mà nói, nhẹ nhàng, ko tới nỗi nào, lúc ra về mình vẫn còn cười ngoác miệng với mấy anh chị đó. Dễ thương ghê. có 1 đồng chí có vẻ còn ít tuổi hơn mình ý chứ.
Bạn thi CN nào ở NĐ đấy?..hôm đấy t cũng có có câu tại sao đang làm HN lại muốn về NĐ..:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên