VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Review pv khdn tín dụng bán lẻ t vừa thì sáng nay nhé...
1. Gtbt,... Hỏi về tại sao muốn rời cv hiện tại để làm vtb, học ở dh mạnh môn gì nhất, tại sao lại thích cv qhkh
2. Nghiệp vụ:
- cv của khdn tdbl là gì
- nếu làm ở vtb thì có kế hoạch phát triển khách hàng ntn. Nhóm ngân hàng nào mà mình có thế mạnh ( cái này bị xoay nhiều)
- thấy tỉnh mình có tiềm tăng về lĩnh vực ngành nghề nào để ptr tín dụng bán lẻ, tiếp cận kh ntn
-khi đánh giá cho vay tdbl thì quan tâm nhất đến vấn đề gì
... ko nhớ nữa
3. Dịch t.anh
Nói về vc phát hành trái phiếu vtb trên chứng khoán singapore 2012, vtb mở các meeting tại mỹ thu hút các nhà đầu tư nc ngoài có hứng thú vs tín dụng tại vnam và vtb... đại loại thế nhưng mà lúc thi thì lúng túng dịch dc 2/3 .. ko dịch dc đoạn vtb conduct non-deal related fixed income investor meeting in us ... hị
Hai bạn thi cùng mình thid vừa có kng đi làm r chắc khá hơn.. huk huk... ko bk tnao

tiếng anh mình không ngại lắm dưng nếu là kiểu tiếng anh chuyên ngành thì nản ghê á :'(
bạn nào thi TTTM hôm nay về review xem nha.
Với lại có bạn nào phỏng vấn vị trí chưa kinh nghiệm k? chứ mình chưa kinh nghiệm mà hỏi toàn cái nghiệp vụ thì cũng đứ đừ thật á

:)) mình thì pv hôm qua. về Cơ bản thì cũng như các câu như mấy bạn khác thôi. Bên bank đang làm thế nào., phát triển kh mới ở vietinbank ra sao, hát hò oke không , sao lại chọn chi nhánh A mà ko chọn chi nhánh khác ( mình bảo mình hợp phong thủy với phía đó :)) :)) :))) đã nghiên cứu thị trường khu vực đó chưa, khi cho vay thì yếu tố nào quan trong nhất. Lương thưởng bên bank đang làm.
Chốt đến đoạn tiếng anh thì mình cực ngáo. :)) chán thiệt

He he, c pv từ sáng hôm qua đầu tiên luôn á, cũng tạm tạm thôi, chả biết tn, chắc tạch, hi

tiếng anh mình không ngại lắm dưng nếu là kiểu tiếng anh chuyên ngành thì nản ghê á :'(
bạn nào thi TTTM hôm nay về review xem nha.
Với lại có bạn nào phỏng vấn vị trí chưa kinh nghiệm k? chứ mình chưa kinh nghiệm mà hỏi toàn cái nghiệp vụ thì cũng đứ đừ thật á
chưa có kinh nghiệm thì hỏi nghiệp vụ theo lý thuyết, chứ chưa có kn thì hỏi cái gì ?

Sáng nay mình mới phỏng vấn tại Hàm Nghi

Mấy bạn khác phỏng vấn không biết nhiều không , sao mình phỏng vấn có 10 phút o_O

Phỏng vấn đầu tiên bàn 14 luôn , tiếng Anh mình dịch cũng ok , chả biết sao , phó mặc cho trời vậy :)

chưa có kinh nghiệm thì hỏi nghiệp vụ theo lý thuyết, chứ chưa có kn thì hỏi cái gì ?
ui thì cái nghiệp vụ theo lí thuyết đó. Mình k học chuyên ngành về ngân hàng nên k đc học những cái mà mấy bạn bảo được hỏi kia kìa :'(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,109
Tổng số thành viên
351,957
Thành viên mới nhất
namichinbetz
Back
Bên trên