[HOT] Vietinbank tuyển dụng 813 chỉ tiêu cho nhiều vị trí (QHKH, GDV, Kho quỹ, CNTT...) tại các chi

Không sao đâu bạn à!
Ko thử thì làm sao biết! So với những người bằng giỏi thì biết đâu họ có thể làm việc tốt hơn mình chứ, chém giá hay hơn mình chứ!vì ai cung biết thực tế trải rộng nhiều hơn so lý thuyết nhiều.nếu Lý thuyết là 3 thì thực tế là 10.
Còng với những người có KN thì chắc chắn họ hơn tuổi minh nhiều! Làm sao khẳng định được là họ có lợi thế hơn minh chứ trong khi kiến thức vòng thi viết chiếm tỷ lệ cao trong vòng thi viết và chihs vòng thi viết cũng chiếm tỷ trọng cao quyết định đến kết quả.
Theo m các bạn F banker ko nên bi quan.Như steven job đã nói sống như ngày mai ta sẽ chết.thì chúng ta ĐI THI NHƯ TA SẼ BỊ TRƯỢt.tham gia cuộc thi với tâm lý thoải mái nhất/

Sáng nay tí tởn chạy lên Chi nhánh 9 tại TP. HCM vì nghĩ trên web ghi 12/7 thì chắc hôm nay họ vẫn nhận. Chỉnh chu thiệt đẹp cho đã lên nhận một câu nay không nhận hồ sơ nữa, vì đã nhập dữ liệu vào gì gì đó Soft.
Về nhà ức chế gọi lên Chi nhánh 10 hỏi còn nhận hồ sơ không, gặp một chú bảo vệ, chú kiu đợi chút rồi nghe chú nói với anh nào đó "có thằng nào nó hỏi hồ sơ nè..." (bó tay, khách hàng gọi tới chắc bữa sau không dám gọi nữa), sau đó gặp một anh, hỏi bên chi nhánh anh còn nhận hồ sơ ứng tuyển không, trả lời đúng một từ "Còn!"

Lên đọc comment của các bạn, thấy một số chi nhánh đã khóa sổ, nhập vào hệ thống, sao giờ vẫn có chi nhánh nhận, chi nhánh không nhận. Cùng một hệ thống sao không thống nhất hạn nộp nhỉ? Gọi điện nghe Chi nhánh 10 vẫn còn nhận hồ sơ, cũng không biết nên tin được không, thấy trả lời điện thoại có vẻ "anh chị" quá! Có bạn nào hôm nay nộp ở TP.HCM không, còn chi nhánh nào nhận hồ sơ nữa không cho mình biết với!

Có 2 chị bên sở 1 hỏi mình đã được kết nạp Đảng chưa? mà mình thì chư được. Không biết có sao không nhỉ

Sáng nay tí tởn chạy lên Chi nhánh 9 tại TP. HCM vì nghĩ trên web ghi 12/7 thì chắc hôm nay họ vẫn nhận. Chỉnh chu thiệt đẹp cho đã lên nhận một câu nay không nhận hồ sơ nữa, vì đã nhập dữ liệu vào gì gì đó Soft.
Về nhà ức chế gọi lên Chi nhánh 10 hỏi còn nhận hồ sơ không, gặp một chú bảo vệ, chú kiu đợi chút rồi nghe chú nói với anh nào đó "có thằng nào nó hỏi hồ sơ nè..." (bó tay, khách hàng gọi tới chắc bữa sau không dám gọi nữa), sau đó gặp một anh, hỏi bên chi nhánh anh còn nhận hồ sơ ứng tuyển không, trả lời đúng một từ "Còn!"

Lên đọc comment của các bạn, thấy một số chi nhánh đã khóa sổ, nhập vào hệ thống, sao giờ vẫn có chi nhánh nhận, chi nhánh không nhận. Cùng một hệ thống sao không thống nhất hạn nộp nhỉ? Gọi điện nghe Chi nhánh 10 vẫn còn nhận hồ sơ, cũng không biết nên tin được không, thấy trả lời điện thoại có vẻ "anh chị" quá! Có bạn nào hôm nay nộp ở TP.HCM không, còn chi nhánh nào nhận hồ sơ nữa không cho mình biết với!
Cũng tùy từng chi nhánh bạn à. Nếu chi nhánh đó thấy lượng hồ sơ hồ nhận đc tương đôi nhiều, họ có thể dừng nhận trước hạn. Ngân hàng hầu như vậy, dưới thông báo của nhiều ngân hàng còn có dòng chữ: 'ưu tiên nộp sớm' rối 'sẽ dừng nhận hồ sơ trước hạn nếu đủ số lượng'. Tóm lại, mình là người cần việc, rút kinh nghiệm, từ sau cứ nộp sớm cho có nhiều hi vọng.

:) định ko thi vào rồi, thế mà hnay nghĩ thế nào, xin sếp cáo ốm, vác đống giấy tờ ra xã Cổ Nhuế công chứng, đợi đến 9h30 thì công chứng xong, đi in thêm bản thông tin cá nhân. 10h30 phóng ù ra chi nhánh Nam thăng Long nộp hồ sơ, vẫn kịp. Thấy có mấy bộ hồ sơ, nghĩ bụng CN tuyển 2nv chắc ít ng dự tuyển. Hỏi a nhận hso a ấy bảo: mấy hôm trc nguoi ta đi nộp như hội. Hn hết hạn nên ko có người nộp. haizzzzzzz. thế tỉ lệ chọi cao hơn cả đại học. 1 chọi tầm vài trăm :)) Vietin thu tiền hso cũng được mấy tỷ roài

Có bác nào có tài liệu ôn thi vào vị trí Giao dịch viên ko, share mình với, cảm ơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nộp hồ sơ ở Đà Nẵng, buồn cười & buồn:
- em đã đi làm rồi hả?
- Dạ
Rút hồ sơ ra xem...
- Không nhận hồ sơ Ngân hàng thương mại
(ko lẽ cãi lại: ko, đó là Ngân hàng nước ngoài mà...)
- Sao vậy chị?
- Mấy người làm bên NH TM nhiều chuyện lắm, cứ đòi hỏi lương bổng, thích thì làm, ko thích thì đậu rồi cũng ko làm, mệt lắm. Bằng của e cũng ko đúng chuyên ngành.
- Em học trường Ngân Hàng, nên em cũng có kiến thức về Tài chính - Ngân Hàng. Em nộp hồ sơ vào vị trí Giao dịch Viên, và em có thể làm tốt vị trí này vì em có kinh nghiệm làm GDV và sales Ngân hàng. Nếu bên mình cần bằng, cho em 1 thời hạn, sau này e sẽ học để bổ sung.
- Ko đúng chuyên ngành ko nhận. Đúng là mấy đứa NH TM nhiều chuyện...
... Ôm hồ sơ đi về, ko tranh cãi gì nữa. Nhưng vẫn muốn nói 1 lời ở đây, hy vọng có bác HR Vietin nào nhìn thấy.
1. Liệu chuyên ngành quan trọng vậy sao? Phần lớn học sinh lớp 12 nộp hồ sơ chọn trường đại học không hề biết mình có thích nghề đó ko? Và nghề đó có hợp với mình ko? Ra trường đi làm, trường đời dạy người ta biết, nhưng sự thật cay đắng là dù đã làm NHNN nước ngoài, NHTM, người ta ko thể cống hiến cho NH Nhà Nước vì ngày xưa vì giỏi Văn, Anh Văn nên đã chọn thi ngành Quan Hệ Quốc tế, Tiếng Anh Thương Mại?
2. Người đi tuyển dụng cũng giống như đi chợ mua đồ ăn. Chuyện thường ở đời "Có con đặt tên, có của ra giá". Vì người ta có "của" nên người ta được quyền mong mức giá hợp lý. Người đi chợ khéo là người biết chọn mua món ngon đúng với giá của nó. Bởi vì, dù chỉ tốn có 1 đồng, nhưng mua 1 món ăn dở, thì cũng là phí ;).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,822
Thành viên mới nhất
glassjawmerch
Back
Bên trên