VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

Trời ơi sao cái 2pic này biến thành nơi trao đổi tài liệu rùi, ko ai mong ngóng thi cử nữa hết :(

hôm qua mình hỏi một nguoi quen làm Vietin chi nhánh 4, bạn ấy kêu là khòng 10 ngày đổ lại sẽ có kết quả
các mem đừng quá nóng ruột
ah có một thắc mắc Có bạn nào biết cách người ta tính đểm 2 phần thi của Vietin không? tính sao? hay lấy trọng, ví dụ chi nhánh có 2 vị trí tyhi2 lấy bao nhiêu người phỏng vấn vậy? 3 vị trí thì sao ????

Ko bit khi nao co kq day.Minh thi ke toan thay de kho chon qua, sai tum lum, may cai cau chuyen ngoai te ra nuoc ngoai ma cug sai.Ngoc qua di ak.hichic

Câu hợp đồng thế chấp quyền sử dụng đất có hiệu lực khi nào:
A. khi định giá
B.khi đăng kí giao dịch bảo đảm.
C. khi bên cuối cùng kí vào hợp đồng.
D. khi hợp đồng đã được công chứng.
Lúc đọc đề tớ chỉ loại trừ được phương án A ra thôi, còn B, C, D thấy cái nào cũng có thể đúng hết, quýnh quá nên chọn bừa là khi đăng kí giao dịch bảo đảm.
Về nhà search lại thấy đọc ở đâu đó có câu tương tự người ta cho đáp án là khi bên cuối cùng kí vào hợp đồng, bùn hiu hắt lun, tưởng tạch thêm câu nữa rồi. Nhưng giờ rảnh rang đọc lại nghị định 163 thì thấy điều 10 ghi giao dịch bảo đảm được giao kết hợp pháp có hiệu lực kể từ thời điểm giao kết, trừ các trường hợp sau đây:

a) Các bên có thoả thuận khác;

b) Cầm cố tài sản có hiệu lực kể từ thời điểm chuyển giao tài sản cho bên nhận cầm cố;

c) Việc thế chấp quyền sử dụng đất, quyền sử dụng rừng, quyền sở hữu rừng sản xuất là rừng trồng, tàu bay, tàu biển có hiệu lực kể từ thời điểm đăng ký thế chấp;

d) Giao dịch bảo đảm có hiệu lực kể từ thời điểm công chứng hoặc chứng thực trong trường hợp pháp luật có quy định.
Theo đó, thế chấp quyền sử dụng đất phải được đăng kí giao dịch bảo đảm mới có hiệu lực các bạn ạ. Tớ chọn bừa mà may ra lại đúng, mà công nhận cái đề anh vietin khoai quá ấy chứ, hồi thi xong thấy nhiều bạn trên forum kêu đề dễ, nhẹ nhàng mà mình thấy hoảng.
Mình nghĩ là đáp án C. Hợp đồng thế chấp có hiệu lực từ khi bên cuối cùng kí vào hợp đồng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên