VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

khi bán hàng thu tiền mặt
A. VLĐR tăng
vì đối với kế toán doanh nghiệp khi bán hàng hoạch toán như sau
Nợ Giá vốn hàng bán/ Có HTK (theo giá vốn)
Nợ tiền mặt (giá bán + VAT)
có Doanh thu bán hàng
Có thuế VAt phải nộp
như vậy tiền mặt tăng, HTK giảm và mức tăng của tiền mặt > HTK nên TSNH tăng trong khi đó Nợ NH không tăng nên VLĐR tăng

khi bán hàng thu tiền mặt
A. VLĐR tăng
vì đối với kế toán doanh nghiệp khi bán hàng hoạch toán như sau
Nợ Giá vốn hàng bán/ Có HTK (theo giá vốn)
Nợ tiền mặt (giá bán + VAT)
có Doanh thu bán hàng
Có thuế VAt phải nộp
như vậy tiền mặt tăng, HTK giảm và mức tăng của tiền mặt > HTK nên TSNH tăng trong khi đó Nợ NH không tăng nên VLĐR tăng

Câu này đáp án là không ảnh hưởng gì đến VLDR nhé bạn. Đơn giản là VLDR = NVDH - TSDH nên việc bán hàng tồn kho ở đây không ảnh hưởng gì đến các yếu tố NVDH và TSDH cả, suy ra không ảnh hưởng đến VLDR.

Câu này đáp án là không ảnh hưởng gì đến VLDR nhé bạn. Đơn giản là VLDR = NVDH - TSDH nên việc bán hàng tồn kho ở đây không ảnh hưởng gì đến các yếu tố NVDH và TSDH cả, suy ra không ảnh hưởng đến VLDR.
mình sửa lại là nợ NH tăng vì Thuế VAT đầu ra tăng, tuy nhiên mức tăng của TSNH > mức tăng của Nợ NH nên VLĐR tăng
còn nếu tính theo VLĐR = NVDH - TSDH thì khi bán hàng doanh thu tăng, giá vốn hàng bán tăng , Lợi nhuận tăng ( Dthu > Giá vốn) nên NVDH tăng trong khi TSDH không đổi

èo, bạn v1t2t3 là ai thế, quen hả ^^, bạn sai chứ, lâu ko đụng kiến thức nó rơi rớt hết rồi, bữa jo đc mỗi khâu kiếm khách hàng, còn lại thì chịu bạn à

hihih trangluong201090 thi chi nhánh Nhà Bè, mà vụ kiếm khách hàng là sao thế ? t chẳng hiểu bạn nói gì? ai cũng sai vấn đề là sai nhiều hay ít thôi hihi. thay bạn cũng cmt nhiều câu đúng còn gì. chúc may mắn

TỚ đánh TSĐB, dân ngoại đạo chả nhớ lý thuyết chỉ nhớ nghe ông anh làm NH chém gió bảo giờ cho vay cá nhân cứ diệt tsđb. Nhưng sách nói vậy thì chắc là tư cách rồi
Câu BCTC thì tớ chọn BCTC chính xác nhất của DN và CB có thể chỉnh sửa.
Tớ có 1 cậu thế này: Đại khái là tính IRR theo quan điêm TIP (tổng đầu tư) thì so sánh vs
a- Chi phí sử dụng vốn bình quân có trọng số
b- Chi phí sử dụng vốn bình quân gia quyền
c- Lãi suất NH
d- gì đấy ko rõ.
Thà đề ghi mợ là WACC đi đỡ lắm chuyện. Tớ chọn phương án B chả biết dư lào
cậu nauy2 làm đúng vì theo quan điểm tổng đầu tư tức là quan điểm ngân hàng thì không phân biệt nguồn vốn người ta lấy WACC bình gia quyền nhé. Sách thẩm định dự án Ts Phạm xuân giang ghi rất rõ. các bạn hay tham khảo

cậu nauy2 làm đúng vì theo quan điểm tổng đầu tư tức là quan điểm ngân hàng thì không phân biệt nguồn vốn người ta lấy WACC bình gia quyền nhé. Sách thẩm định dự án Ts Phạm xuân giang ghi rất rõ. các bạn hay tham khảo
Sao t vẫn ko phân biệt được bình quân gia quyền với bình quân có trong số là sao nhỉ, t search thấy nó giống giống nhau mừ ^^
v1t2t3: ý t là bữa jo t ra trường được 1 năm, chỉ có đi kiếm khách hàng thôi, ko đụng hồ sơ nên kiến thức rớt hết. Dù sao vẫn nuôi hi vọng, hihi, bạn thi chi nhánh nào thế, đừng nói là đối thủ của mềnh nhé

hihi chưa chi làm gì ma lo dữ vậy trangluong2010 mà c đúng nhiều chứ thấy đề toàn lừa thôi

- - - Updated - - -

ah có câu này nữa hôm mình thi mình gặp
người ta cho NPV 2 dự án như nhau mà thời gian hoạt động 2 dự án khác nhau DA A là 5nam DA B là 6 nam
a, chon dự án A,
b CHỌN dự án B
C CHƯA THỂ QUYẾT ĐỊNH

- - - Updated - - -

hihihihvu5 này phải đọc sách thôi, mà bạn trangluong2010 làm anh văn ổn chứ, nghiệp vụ đúng được mấy chục, thi mà rủi ro với hên xui sao ý :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back
Bên trên