VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

mình nhớ có câu thế này
doanh nghiệp đang ở trạng thái bão hòa thì
a/ kiểm soát chi phí
b/ gia tăng sản lượng
c/ thiết lập thêm kênh phân phối

2/ bảo lãnh là
• Công cụ tài trợ
• Công cụ đảm bảo
• Cả hai đáp án trên

3/ doanh nghiệp được nhà nước cho thuê đất đã sử dụng 1 năm, doanh nghiệp sử dụng mảnh đất này làm tài sản đảm bảo, nếu bạn là cán bộ tín dụng sẽ
a/ không chấp nhận
b/ tìm hiểu xem mảnh đất thực chất có thuê trên 1 năm hay không
c/ kiểm tra lại tình hình thực tế

4/ Công thức trích dự phòng rủi ro R = max(0, (A-C)r)
C là gì

nhớ mang máng như thế

TỚ đánh TSĐB, dân ngoại đạo chả nhớ lý thuyết chỉ nhớ nghe ông anh làm NH chém gió bảo giờ cho vay cá nhân cứ diệt tsđb. Nhưng sách nói vậy thì chắc là tư cách rồi
Câu BCTC thì tớ chọn BCTC chính xác nhất của DN và CB có thể chỉnh sửa.
Tớ có 1 cậu thế này: Đại khái là tính IRR theo quan điêm TIP (tổng đầu tư) thì so sánh vs
a- Chi phí sử dụng vốn bình quân có trọng số
b- Chi phí sử dụng vốn bình quân gia quyền
c- Lãi suất NH
d- gì đấy ko rõ.
Thà đề ghi mợ là WACC đi đỡ lắm chuyện. Tớ chọn phương án B chả biết dư lào

câu của cậu t chọn A. WACC thì phải là A chứ nhỉ.

- - - Updated - - -

câu của cậu t chọn A. WACC thì phải là A chứ nhỉ.

:( thôi chết chọn nhầm rồi. B đúng thì phải. Haizz

t nghĩ bình quân có trọng số chứ, còn cán bộ tín dụng đâu có đc sửa số liệu BCTC đâu nhỉ
cái câu mà 3/ doanh nghiệp được nhà nước cho thuê đất đã sử dụng 1 năm, doanh nghiệp sử dụng mảnh đất này làm tài sản đảm bảo, nếu bạn là cán bộ tín dụng sẽ....
các bạn chọn phương án nào zị ???

Câu đầu là tư cách khách hàng rồi.
câu sau thì mình nghĩ WACC

- - - Updated - - -

MÌnh nhớ có 1 câu trắc nhiệm là NH dùng báo cáo tài chính nào để thẩm định doanh nghiệp.
báo cáo thuế, báo cáo được kiểm toán, báo cáo tài chính chính xác nhất của doanh nghiệp và cán bộ tín dụng có thể chín sửa được ( mang máng là thế) các bạn chọn cái gì vậy.

báo có dc kiểm toán, chắc chắn

Các bạn cho mình hỏi câu ông X vay 300 triệu để mua ô tô thì vấn đề quan trọng nhất cán bộ tín dụng cần quan tâm là gì
A. Phương án kinh doanh
B. Tài sản đảm bảo
C. Tư cách khách hàng
Mình thấy đề ko nói rõ mua ô tô để đi lại hay kinh doanh du lịch gì đó nên chọn phương án kinh doanh cũng chưa chắc, chọn tài sản đảm bảo hay tư cách khách hàng cũng thấy ko ổn, lúc đó mình chọn bừa là tài sản đảm bảo, hix, chắc sai rồi.
Ah, còn câu giải thích đứng ở góc độ ngân hàng, khi tính npv thì dùng tỷ suất chiết khấu nào:
A. Tỷ suất sinh lợi yêu cầu của khách hàng
B. WACC
C. Khác
Mình chọn đáp án khác vì nghĩ dưới góc độ ngân hàng thì nên dùng lãi suất cho vay (nếu lãi suất cho vay > WACC)để xem khi chịu lãi suất cho vay như vậy thì hiện giá dòng tiền của dự án có còn lớn hơn chi phí ban đầu hay ko, và dùng WACC (nếu WACC > lãi suất cho vay). Chả biết thế nào, các bạn có ai trùng đề câu này ko?

Đáp án câu trên là: Tư cách khách hàng bạn ah... vì ở đây ko phải vay để kinh doanh mà là mua ô tô.. nên ko thể chọn tài sản đảm bảo đc..
Câu 2 thì đáp án là WACC :))

- - - Updated - - -

báo có dc kiểm toán, chắc chắn

Sai rồi bạn ah.. báo cáo tài chính chính xác nhất ấy.. vì báo cáo kiểm toán cũng có thể bị sai phạm :))

câu hỏi có giải thích của tớ có câu: Cán bộ TD có thể sử dụng BCTC đã qua kiểm toán vì các BCTC này an toàn và có thể sử dụng ngay... đại loại thế? Câu này đúng hay sai nhỉ?

câu hỏi có giải thích của tớ có câu: Cán bộ TD có thể sử dụng BCTC đã qua kiểm toán vì các BCTC này an toàn và có thể sử dụng ngay... đại loại thế? Câu này đúng hay sai nhỉ?

Câu đó sai bạn ah.. trả lời là: cán bộ tín dụng có thể sử dụng BCTC chính xác nhất.. vì báo cáo kiểm toán vẫn chưa thật sự đáng tin cậy.. vì có nhiều trường hợp doanh nghiệp hợp đồng với công ty kiểm toán để làm báo cáo tốt cho doanh nghiệp.

còn câu khi bán hàng tồn kho thu về tiền mặt thì
A. VLĐR tăng
B. VLĐR giảm
C. VLĐR ko đổi
D. ko ảnh hưởng VLĐR
ko đổi với ko ảnh hưởng khác gì nhau nhỉ, tớ nghĩ mãi, cuối cùng chọn ko đổi

A. VLĐR tăng
B. VLĐR giảm
C. VLĐR ko đổi
D. ko ảnh hưởng VLĐR

Tớ cũng nghĩ là không đổi, mà hình như câu này tớ cũng đọc được ở đâu đó rồi, ko đổi thì phải :D

A. VLĐR tăng
B. VLĐR giảm
C. VLĐR ko đổi
D. ko ảnh hưởng VLĐR

Câu này là không đổi bạn ah.. vì ảnh hưởng bên trong VLĐR.. nên ko thể nói là ko ảnh hưởng VLĐR đc.

- - - Updated - - -

Tớ cũng nghĩ là không đổi, mà hình như câu này tớ cũng đọc được ở đâu đó rồi, ko đổi thì phải :D

câu này có trong mấy cái đề của vietquiz :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,572
Thành viên mới nhất
8xbet777_bet
Back
Bên trên