Vậy là 1 thất bại nữa lại đến với mình... Năm nay là năm đầu tiên mình đủ can đảm để nộp vào BIDV và VCB sau khi nghỉ việc ở ngân hàng cũ. Cả 2 lần đều thất bại ở vòng phỏng vấn. Không biết bao giờ mình mới lại dám thi vào các ngân hàng nữa đây. Thật sự cảm thấy mỏi gối, chùn chân sau 6 tháng ròng rã chiến đâu. Tạm gác lại giấc mơ ngân hàng... Tôi ơi cố lên :(
Vững tâm lên đi bạn trẻ, bank không phải là tất cả, bạn đã có kinh nghiệm rồi thì rồi đâu cũng vào đấy cả. Mình cũng chứng kiến rất nhiều người kiến thức rất tốt nhưng out phỏng vấn là chuyện thường như ở huyện thôi. Quan trọng với bạn giờ, (theo thiển ý của cá nhân) không nên suy nghĩ lắm, bạn nên nghỉ ngơi bình tâm lại đã, sau đó tính sau. Cuộc đời thường là bể khổ, chứ con đường cuộc đời mà bằng phẳng trải lụa thì chỉ có gia đình có sự sắp đặt hoặc cái gì đó... (không phải tất cả nhé!). Ai đời phỏng vấn (mình lấy giả dụ thôi nhé!) cùng nhau nhưng chuyên ngành Kinh tế (chuyên ngành hẹp của TC-NH) out, ngoại ngữ trúng (mình không phải GATO), đi thi viết còn chẳng biết nó ở luật nào, nhiều thứ không biết lắm... mình dám khẳng định lứa trúng vào đợt này mình không thua ai, không ngoại lực tác động.
Lời khuyên cho các bạn: Nếu có mối quan hệ nên dựa vào không sẽ rất thiệt thòi cho các bạn giỏi mà lại là COCC. Không nên GATO làm gì, với mình VCB không phải là tất cả vì mất đã mất niềm tin 2 lần với "nó" rồi!
CÁC BẠN PHỎNG VẮN CHÚ Ý: Thường thì sau ĐÚNG 01 TUẦN thì sẽ có kết quả và đi làm luôn nên không có thời gian bàn giao công việc cũ đâu.
Mình phỏng vấn xong tự tin ghê gớm nhưng vẫn "bái phục" mấy bạn "giỏi" hơn mình.
Cứ tâm niệm VCB không nhận ra được sự tỏa sáng của mình thì mình phải tự làm mình tỏa sáng (nếu có năng lực) hoặc 1 đối tượng khác sẽ làm bạn tỏa sáng!

Chúc các bạn sắp và sẽ VCBer công tác tốt!!!!

Chúc các bạn chưa thành công tìm được bến đỗ phù hợp và nếu vẫn chọn cô/anh người yêu Ngân hàng thương mại cổ phần Ngoại thương Việt Nam thì nên giữ vững nhiệt huyết và sẽ thành công. Vấn đề chỉ là thời gian!

Cuối cùng nếu nhà tuyển dụng có đọc được những lời trên, vui lòng bỏ qua và chúc các anh chị phòng Hành chính nhân sự - Ngân quỹ 88 chi nhánh trên toàn lãnh thổ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam lời chúc sức khỏe và thành công, chúc VCB sớm hoàn thành mục tiêu trở thành ngân hàng hàng đầu Việt Nam; 400/1000 tập đoàn Tài chính - Ngân hàng lớn nhất thế giới; mang lại cho khách hàng dịch vụ tốt nhất, hài hòa lợi ích khách hàng, cổ đông, người lao động; áp dụng chuẩn theo Hiệp ước vốn BASEL2!!!!

Chúc VCB tận dụng được lợi thế TPP! và sớm tìm được 1 TCTD để sáp nhập (theo lời Thống đốc Nguyễn Văn Bình SBV)!!!!

Chúc tất cả thành công!

Chia tay với tâm trạng bùi ngùi

Cuối cùng nếu nhà tuyển dụng có đọc được những lời trên, vui lòng bỏ qua và chúc các anh chị phòng Hành chính nhân sự - Ngân quỹ 88 chi nhánh trên toàn lãnh thổ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam lời chúc sức khỏe và thành công, chúc VCB sớm hoàn thành mục tiêu trở thành ngân hàng hàng đầu Việt Nam; 400/1000 tập đoàn Tài chính - Ngân hàng lớn nhất thế giới; mang lại cho khách hàng dịch vụ tốt nhất, hài hòa lợi ích khách hàng, cổ đông, người lao động; áp dụng chuẩn theo Hiệp ước vốn BASEL2!!!!

Chúc VCB tận dụng được lợi thế TPP! và sớm tìm được 1 TCTD để sáp nhập (theo lời Thống đốc Nguyễn Văn Bình SBV)!!!!

Chúc tất cả thành công!

Chia tay với tâm trạng bùi ngùi
?

Bạn mình đỗ VCB đợt này rồi, đi làm cũng được 1 tuần nhưng giờ nó đang hoang mang lắm. Trước khi đỗ VCB nó có đỗ 1 bank khác, học việc ở bank đó được nửa tháng thì đỗ VCB nên nó xin nghỉ, nhưng bên bank đó ko giải quyết cho nó nghỉ, gjờ thì chiều nào họ cũng gọi điện dọa nó là sẽ gửi hồ sơ, công văn sang bên VCB.

Các bạn thi Vcb Bắc giang có thông tin gì k? Pv từ hôm 28 mà h chưa thấy h, hay mình tạch rùi mà vẫn đợi.hic

Bạn mình đỗ VCB đợt này rồi, đi làm cũng được 1 tuần nhưng giờ nó đang hoang mang lắm. Trước khi đỗ VCB nó có đỗ 1 bank khác, học việc ở bank đó được nửa tháng thì đỗ VCB nên nó xin nghỉ, nhưng bên bank đó ko giải quyết cho nó nghỉ, gjờ thì chiều nào họ cũng gọi điện dọa nó là sẽ gửi hồ sơ, công văn sang bên VCB.
hazz , chia buồn với bạn trong thế tiến thoái lưỡng nang , bạn mình làm ở techcom cũng vậy , giờ đang chờ giải quyết , trúng tuyển vcb rồi , nhưng nếu qua tháng 11 mà hok nhận thì sẽ tới danh sách dự phòng.

em cũng đang hóng , mà tuyển tận hsc , hux , đúng là nghề chọn người chứ người hok chọn nghề rồi ... vẫn hy vọng sớm có đợt tuyển ở tây nam bộ

mình cũng giống bạn, họ gọi bảo sẽ gởi qua VCB. thật là sai lầm khi tiết lộ chỗ làm mới cho bên cũ. bắt đền tiền n\ã cơ. các anh chị bảo là giờ chưa có gì, chưa kí hồ sơ chưa có sổ bảo hiểm thì cứ xù luôn, gọi đừng có bắt máy. bà chị mình trước bên sacom cũng nghỉ họ bắt đèn 10tr mà im luôn thế là thôi

mình cũng giống bạn, họ gọi bảo sẽ gởi qua VCB. thật là sai lầm khi tiết lộ chỗ làm mới cho bên cũ. bắt đền tiền n\ã cơ. các anh chị bảo là giờ chưa có gì, chưa kí hồ sơ chưa có sổ bảo hiểm thì cứ xù luôn, gọi đừng có bắt máy. bà chị mình trước bên sacom cũng nghỉ họ bắt đèn 10tr mà im luôn thế là thôi

Thực tế thì tớ tin là nếu cậu muốn ra đi thì người ta cũng sẽ chẳng giữ lại vì người ta biết có lúc rồi người ấy cũng ra đi, nhưng ra đi rồi có ngày quay lại thì sao, nên tạo cho mình lối về. Mình nghĩ như vậy đó : ))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên