hôm trc mình pv VCB ở NĐ, chẳng hỏi nghiệp vụ j cả, bảo giới thiệu bản thân, e có những năng khiếu gì. âu, trúng tủ của mình, cầm kì thi họa, thể thao giãy chết mình lôi ra hết, các ông ấy note lại, hỏi kĩ thêm về gia đình và mô tả công việc. Sau đó, mình đi về và cảm thấy khá ok, ko ngờ hôm nay bạn của mình bảo rằng ng quen xem hộ kq thì bạn ấy đã trượt, và chị xem hộ nói thêm là kq đã cơ cấu cả rồi. mình thật sự bị đả kích quá đi, nên mặc dù chưa biết kết quả thì hi vọng mong manh của mình đã chết dần và tắt hẳn!
Chúc mừng các anh/chị/bạn đã đỗ vào VCB nhé!
Bạn pv vị trí gì vậy?

uh, có kết quả hết rồi hả b? bọn mình pv thì vẫn hỏi nghiệp vụ bình thường, thấy hội đồng thì vui vẻ thân thiện, mà nghe bạn nói xong thấy hi vọng mong manh quá :(
bạn t nó hỏi người nội bộ thì họ báo out, lúc t pv xong cũng tràn trề hi vọng, nhưng t hết hi vọng rồi c ạ :D

Thông tin tuyển dụng các phòng ban VIP của Hội sở chính này. Các vị trí 1 - 4 - 5 thuộc nhóm phòng Đặc biệt của Hội sở chính VCB nhé (theo phân loại nhóm phòng thì cả hệ thống VCB chỉ có 9 phòng đặc biệt ở HO thôi)

TT
Tên phòng/ban

Số lượng

Vị trí

1

Chính sách tín dụng

06

- 03 cán bộ Chính sách tín dụng (mã C01)
- 03 cán bộ Quản lý danh mục tín dụng (mã C02)

2

Quản lý rủi ro thị trường

04

- 03 cán bộ phân tích và định lượng rủi ro thị trường (MR), rủi ro lãi suất trên sổ ngân hàng (IRRBB) và rủi ro thanh khoản (LR)(mã C03)
- 01 cán bộ Giám sát tuân thủ hoạt động kinh doanh vốn (MO - Middle Office) (mã C04)

3

Quản lý rủi ro hoạt động

02

- 01 cán bộ Quản lý rủi ro hoạt động – Thực hiện quản lý tổn thất (Lost data) (mã C05)
- 01 cán bộ Quản lý rủi ro hoạt động – Triển khai Base II (mã C06)

4

Quản lý rủi ro tín dụng

18

Cán bộ Quản lý rủi ro tín dụng (làm việc tại Hội sở chính) (mã C07)

5

Bộ phận Quản lý rủi ro tín dụng HSC tại TP. Hồ Chí Minh

19

Cán bộ Quản lý rủi ro tín dụng (làm việc tại TP. Hồ Chí Minh (mã C08)
[TBODY] [/TBODY]
Em hiện giờ đang là 1VCBer, mà muốn nộp đợt này thì vẫn nộp hs, thi cử bình thường được không ạ?

Nếu bạn biết được kết quả test thì ở đẳng cấp khác rồi, mình mạn phép nói chuyện với các bạn khác thôi!
Mình k tài thánh gì mà biết kq test, ý mình là mình biết tuần này chẳng pv gì sất, vì mình gọi hcns họ báo vẫn chưa có kq test, chệ hỉu ý e hok, nếu chệ có tt khi nào chi nhánh gọi cho uv báo kq test để ae khỏi hóng thôi :)

Em hiện giờ đang là 1VCBer, mà muốn nộp đợt này thì vẫn nộp hs, thi cử bình thường được không ạ?
Kinh nghiệm cho thấy, dù nhiều lần VCB có đăng tuyển cả nội bộ VCB nhưng cũng hầu như ko có ai được. Luân chuyển nội bộ thì phải đi theo con đường khác chứ đi thi thì không được đâu. Nộp hồ sơ xong gõ CMT vào hệ thống nó đã lòi ra bạn ở đâu rồi. Nhưng bạn đã thi VCB thì hệ thống quản lý nhân sự đều lưu thông tin hết mà, đã thi bao nhiêu lần, vị trí gì, qua vòng nào, tạch vòng nào...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên