Thay đổi ầm ầm luôn ấy chứ. Lớn nhất là thay đổi bộ nhận diện thương hiệu mới vào năm 2013. Đẹp và sang vl luôn. Đó là cái diện mạo. Kế đó là con người, 2 người quan trọng nhất: TGD Nguyễn Phước Thanh rời VCB (2013), chủ tịch Nguyễn Hòa Bình nghỉ hưu (2014) là cột mốc mở đầu cho việc VCB lãnh đạo bởi những con người trẻ. ( Chủ tịch và TGD VCB giờ rất trẻ so với mặt bằng chung big 4) Mình không hề có ý chê các bác lớn tuổi, nhưng mình tin những con người trẻ tuổi sẽ thổi được luồng gió mới vào VCB vốn đang rất cần đổi mới.

Đó là thay đổi về mặt vĩ mô. Những thay đổi này kéo theo nhiều thay đổi nhỏ khác về mặt tổ chức nhân sự, bộ máy. Cái này các bạn cứ vào CN sẽ dc các anh chị khác kể lại. Việc thay đổi này đến giờ vẫn đang tiếp tục khá mạnh, trên mọi mặt

Đũng là thay đổi nhiều quá luôn. Mô hình chuyển đổi cả về cơ cấu lẫn chính sách ạ. Xu hướng chung thì theo em thấy vẫn theo hướng chung của các NHTM CP như VPB, TCB ạ. Đặc biệt là giống Vietinbank cách đây không lâu cũng đã chuyển đổi.

T bị xoay gần 1 tiếng liền, k giới thiệu bản thân, hỏi luôn vào kế hoạch bán hàng, tình huống, nghiệp vụ cũng nhiều, suýt ngất luôn. @@ ngày mai phải ký offer 1 chỗ rồi, giá mà biết kq ngay sáng mai nhỉ. =.=

T bị xoay gần 1 tiếng liền, k giới thiệu bản thân, hỏi luôn vào kế hoạch bán hàng, tình huống, nghiệp vụ cũng nhiều, suýt ngất luôn. @@ ngày mai phải ký offer 1 chỗ rồi, giá mà biết kq ngay sáng mai nhỉ. =.=
bạn ơi bạn chia sẻ ít về kế hoạch bán hàng được k ạ? Thanks bạn nhìu!

Mình cũng vậy nè.
Thi 2 lần VCB. Lần nào cũng xin nghỉ 2 ngày ( 1 ngày xin nghỉ để đi nộp hồ sơ. 1 lần xin nghỉ để ôn trước ngày thi 1 ngày). Tổng cộng là 4 ngày rồi. Trong khi phép năm nghỉ chẳng còn lại bao nhiêu.

Thi 2 lần cách nhau 2 tháng nhưng nộp hồ sơ 1 chỗ ( tại đợt tài trợ thương mại HO tuyển phía nam hồi tháng 7 là VCB HCM nhận hồ sơ dùm. Đợt 2 là thi VCB HCM). Anh nhân sự đã quá nhẵn mặt.

Mấy bạn nếu thích thì cứ nộp. Đợt này VCB Phía nam nộp online nên cũng đỡ phải đi lại.

Sau khi rớt VCB HCM xong bạn nhím ngộ ra nhiều điều. Và qua 2 lần thi đã chứng minh mình còn quá non yếu. Phải trau dồi nhiều hơn nữa. Và nhím thấy có lỗi với ngân hàng mình ghê gớm. Xấu hổ nữa. :( Rằng nhím phải học và nghiên cứu nghiệp vụ nhiều hơn.

Học không phải để đánh đâu thắng đó, thi đâu đậu đó. Không phải để thi cho đậu vào VCB. Vì ngân hàng của nhím không phải là trường đào tạo free cho ngân hàng khác. Mà để chứng minh được rằng mình đã mang được giá trị cốt lõi của ngân hàng mình. Ngân hàng nhím đang làm việc với cốt lõi là "Mỗi cán bộ là một lợi thế cạnh tranh". Nhưng mình hiện cần học hỏi nhiều hơn nữa vì chưa đủ cứng cáp :(

Hihi, like bạn Nhím :D

Mình thì nghĩ công việc cũng giống như tình yêu vậy, đến được với nhau trước hết phải nhờ một chữ duyên, và một chút may mắn nữa, chứ cũng k nhất thiết là giỏi thì được còn dở thì thua. Ví dụ như lần này mình đi đến vòng pv, Nhím thì không, nhưng điều đó chẳng thể nói lên là mình giỏi hơn bạn đc. Trên ub này mọi người đều ẩn mình dưới một nickname, gặp ai mình cũng gọi là bạn nhưng ra ngoài đời chắc chắn mình phải gọi nhiều bạn ở đây là anh chị, vì mình còn non kém hơn mọi người rất nhiều về kiến thức, kinh nghiệm, tuổi đời và tuổi nghề. Vậy nên mình nghĩ phấn đấu là việc tốt, nhưng đừng bi quan quá nhé bạn Nhím. :D

Cũng như nhiều bạn ở đây, mình cũng có cảm giác tốt về bạn Nhím, nhưng k phải vì bạn nhiệt tình hay hiểu biết nhiều mà vì bạn... viết hay :))) trực giác của mình nói là người biết chăm chút từng con chữ của mình viết ra thường là người sống nội tâm và đáng tin cậy. K biết bạn có viết chữ đẹp k, nếu có mình càng like nhiệt liệt nữa :)) mình rất có cảm tình với những người văn hay chữ tốt, ghét nhất là ngôn ngữ tuổi teen và sai chính tả :)))

hôm trc mình pv VCB ở NĐ, chẳng hỏi nghiệp vụ j cả, bảo giới thiệu bản thân, e có những năng khiếu gì. âu, trúng tủ của mình, cầm kì thi họa, thể thao giãy chết mình lôi ra hết, các ông ấy note lại, hỏi kĩ thêm về gia đình và mô tả công việc. Sau đó, mình đi về và cảm thấy khá ok, ko ngờ hôm nay bạn của mình bảo rằng ng quen xem hộ kq thì bạn ấy đã trượt, và chị xem hộ nói thêm là kq đã cơ cấu cả rồi. mình thật sự bị đả kích quá đi, nên mặc dù chưa biết kết quả thì hi vọng mong manh của mình đã chết dần và tắt hẳn!
Chúc mừng các anh/chị/bạn đã đỗ vào VCB nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên