Em làm Hội sở trên sailing tower ah bác ... Mà giờ em là người cũa VCB rồi :D

Quất luôn đi bác số lượng tuyển quá trời đông ... lại còn là lính của H.O mới oách :D

Em đang thắc mắc ko biết sao tuyển nhiều thế ?
Chẳng lẽ nhân viên cũ VCB nghỉ nhiều thế ah o_O
mình cũng HO sailing tower nek bác, hehe, mình phòng tái thẩm định, lầu 6, hehe, đang đợi kết quả VCB, hehe, đợi chờ đau khổ quá đây, quất luôn cái QLRR nữa là đúng ngành nghề đang làm, hehe

mới ra trường nộp vào C08 được không nhỉ mọi người, hehe, mới rớt phỏng vấn mà chờ năm sau lâu quá hà

Cho em hỏi ngu cái, tất cả các chi nhánh đều có kết quả test và công bố lịch pv cho ứng viên ngoại trừ sở giao dịch, nhưng riêng cái chi nhánh Khánh Hoà e vẫn đc chị hcns bảo là chưa có kq test, thông tin này e có tin đc ko ạh :(

hãy cb thật kĩ cái kế hoạch phát triển khách hàng, hỏi xoắn về cái đó rất nhiều. kĩ năng xử lý tình huống cụ thể, chút xíu xíu về nghiệp vụ. còn cơ bản là phải xinh. vcb tây hồ pv rất kĩ nhé, 30p đến 1 tiếng 1 người, chú may mắn

Bạn nào pvan ở cn Tây Hồ có kết quả thì báo mn 1 tiếng nhé!

Nếu lần này rớt VCB thì chắc trong 6 tháng tới mình sẽ k thi ở đâu nữa. Mỗi lần ứng tuyển sang nơi khác là nghỉ phép đi nộp hồ sơ, đi thi, đi pv, chỉ riêng VCB đã lấy hết 3 buổi sáng làm việc của mình rồi. Mình làm ở quầy, cứ xin nghỉ là sếp nổi giận đùng đùng, bản thân cũng thấy có lỗi với các bạn đồng nghiệp vì khách luôn đông đến nỗi chỉ cần thiếu một người là quá tải ngay. Thi xong thì tâm trạng k đâu ra đâu, cứ nhấp nha nhấp nhổm k tập trung đc vào việc gì cả, năng suất thì giảm mà rốt cuộc chẳng đc gì :( mặc dù rất tiếc nhưng có lẽ phải quay về với thực tại thêm một thời gian nữa vậy :(
Mình cũng vậy nè.
Thi 2 lần VCB. Lần nào cũng xin nghỉ 2 ngày ( 1 ngày xin nghỉ để đi nộp hồ sơ. 1 lần xin nghỉ để ôn trước ngày thi 1 ngày). Tổng cộng là 4 ngày rồi. Trong khi phép năm nghỉ chẳng còn lại bao nhiêu.

Thi 2 lần cách nhau 2 tháng nhưng nộp hồ sơ 1 chỗ ( tại đợt tài trợ thương mại HO tuyển phía nam hồi tháng 7 là VCB HCM nhận hồ sơ dùm. Đợt 2 là thi VCB HCM). Anh nhân sự đã quá nhẵn mặt.

Mấy bạn nếu thích thì cứ nộp. Đợt này VCB Phía nam nộp online nên cũng đỡ phải đi lại.

Sau khi rớt VCB HCM xong bạn nhím ngộ ra nhiều điều. Và qua 2 lần thi đã chứng minh mình còn quá non yếu. Phải trau dồi nhiều hơn nữa. Và nhím thấy có lỗi với ngân hàng mình ghê gớm. Xấu hổ nữa. :( Rằng nhím phải học và nghiên cứu nghiệp vụ nhiều hơn.

Học không phải để đánh đâu thắng đó, thi đâu đậu đó. Không phải để thi cho đậu vào VCB. Vì ngân hàng của nhím không phải là trường đào tạo free cho ngân hàng khác. Mà để chứng minh được rằng mình đã mang được giá trị cốt lõi của ngân hàng mình. Ngân hàng nhím đang làm việc với cốt lõi là "Mỗi cán bộ là một lợi thế cạnh tranh". Nhưng mình hiện cần học hỏi nhiều hơn nữa vì chưa đủ cứng cáp :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên