à, mình vừa kiểm tra lại, chính xác. Chuẩn bị chiến thôi. bạn có ý định nộp ko
Bạn nhím đang suy nghĩ.

Tại thi nhiều quá rồi. Mỗi lần thi là tâm lý bị phân tán. Nên giờ chuyên tâm cho ngân hàng mình thôi. Nếu thật sự muốn về hội sở thì nên làm việc ở BIDV mấy năm nữa cho cứng cáp thêm. Chứ chưa đủ trình mà đòi về HO thì nói thật nếu có đậu chỉ làm khổ chi nhánh.

Với lại nhìn chung công việc hiện tại của bạn nhím không có gì đáng chê cả. Chỉ là muốn giải phóng mình khỏi cái gọi là quá khứ nên mới thi VCB :)

Nếu lần này rớt VCB thì chắc trong 6 tháng tới mình sẽ k thi ở đâu nữa. Mỗi lần ứng tuyển sang nơi khác là nghỉ phép đi nộp hồ sơ, đi thi, đi pv, chỉ riêng VCB đã lấy hết 3 buổi sáng làm việc của mình rồi. Mình làm ở quầy, cứ xin nghỉ là sếp nổi giận đùng đùng, bản thân cũng thấy có lỗi với các bạn đồng nghiệp vì khách luôn đông đến nỗi chỉ cần thiếu một người là quá tải ngay. Thi xong thì tâm trạng k đâu ra đâu, cứ nhấp nha nhấp nhổm k tập trung đc vào việc gì cả, năng suất thì giảm mà rốt cuộc chẳng đc gì :( mặc dù rất tiếc nhưng có lẽ phải quay về với thực tại thêm một thời gian nữa vậy :(

Nếu lần này rớt VCB thì chắc trong 6 tháng tới mình sẽ k thi ở đâu nữa. Mỗi lần ứng tuyển sang nơi khác là nghỉ phép đi nộp hồ sơ, đi thi, đi pv, chỉ riêng VCB đã lấy hết 3 buổi sáng làm việc của mình rồi. Mình làm ở quầy, cứ xin nghỉ là sếp nổi giận đùng đùng, bản thân cũng thấy có lỗi với các bạn đồng nghiệp vì khách luôn đông đến nỗi chỉ cần thiếu một người là quá tải ngay. Thi xong thì tâm trạng k đâu ra đâu, cứ nhấp nha nhấp nhổm k tập trung đc vào việc gì cả, năng suất thì giảm mà rốt cuộc chẳng đc gì :( mặc dù rất tiếc nhưng có lẽ phải quay về với thực tại thêm một thời gian nữa vậy :(
chắc tụi mình tạch rồi! :(
Back to work vậy, ko lăn tăn nữa!

Xem ra đợt thi này của VCB làm hao tổn nhiều thứ của anh em quá nhỉ, ai đậu thì mừng rồi chứ rớt thì thất vọng ghê gớm, bao nhiêu hy vọng. Người đã đi làm thì phải quay về nơi mà mình đã quyết ra đi mà đi chưa được, cũng ko toàn tâm toàn ý lắm. Người thất nghiệp thì lại phải đợi đến sang năm.... Ôi hy vọng, hy vọng dù biết khá mong manh

thật ra mình chỉ trả lời 1 cách thật lòng, và với tư tưởng lần pv cuối nên hok có gì để mất nữa nên rất tự tin so với mấy lần trước :)
Bạn được hỏi những gì vậy? share cho mọi ng học hỏi xíu đi bạn. Có khi mình thật thì chiếm dc cảm tình hả bạn. Đây cũng là lần cuối của mình

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch
Back
Bên trên