Cũng giống tình yêu thôi. Khi yêu thì chẳng có lý di. Nhưng khi chia tay thì tìm vô số lý do.

Môi trường DN do con người tạo ra. Con người không hoàn hảo biểu sao môi trường hoàn hảo được. Nên người ta chuyển công việc không phải là từ bỏ DN. Mà là từ bỏ lãnh đạo hoặc Từ bỏ chính cái môi trường cấp độ mà mình đang sống ( cấp phòng, vị trí công tác).

Còn trẻ nên có nhiều cái khó chấp nhận. Khi không chấp nhận thì dứt áo ra đi. Tới khi có tuổi thì chán bay nhảy ( hoặc không còn sức để bay nhảy) thì cắn răng ở lại. Hoặc chấp nhận những hạt sạn để ở lại. Lâu dần quen và dung hòa được. :)

Một chén cơm có hạt đá lẫn vào. Người thì đổ chén cơm đi. Người thì nhặt sạn ra để ăn cho trọn bữa. :)

Tớ cũng đã chọn việc gắp hạt sạn đó ra để ăn cho trọn bữa, nhưng sạn nhiều quá rồi : ))

Đồng chí nào bảo VCB ngủ quên trên chiến thắng theo mình là chuẩn không cần chỉnh cmnr.

Đồng chí nào ra trường vào làm ngay VCB thì chắc không thấy điều này, cứ phải dạo qua bank khác trong big 4 thì sẽ thấy.

Giờ này vào VCB cảm giác như là Agribank 10 năm trước vậy, giai đoạn tiền chuyển đổi, từ cơ cấu phòng ban, con người đến công nghệ ( nhất là công nghệ, Viettin với Agribank đi trước VCB ít nhất là 10 năm, tin hay không tùy các đồng chí :D)

Nói thế không phải là chê VCB, các bạn sắp vào đừng sợ. Công nghệ, tổ chức cơ cấu thì dần dần sẽ ổn, cái môi trường, cái văn hóa mới là cái giá trị và trường tồn mãi.

Chúc các bạn vào VCB công tác vui vẻ và sẽ thấy không hối hận như mình :D

Đồng chí nào bảo VCB ngủ quên trên chiến thắng theo mình là chuẩn không cần chỉnh cmnr.

Đồng chí nào ra trường vào làm ngay VCB thì chắc không thấy điều này, cứ phải dạo qua bank khác trong big 4 thì sẽ thấy.

Giờ này vào VCB cảm giác như là Agribank 10 năm trước vậy, giai đoạn tiền chuyển đổi, từ cơ cấu phòng ban, con người đến công nghệ ( nhất là công nghệ, Viettin với Agribank đi trước VCB ít nhất là 10 năm, tin hay không tùy các đồng chí :D)

Nói thế không phải là chê VCB, các bạn sắp vào đừng sợ. Công nghệ, tổ chức cơ cấu thì dần dần sẽ ổn, cái môi trường, cái văn hóa mới là cái giá trị và trường tồn mãi.

Chúc các bạn vào VCB công tác vui vẻ và sẽ thấy không hối hận như mình :D
Anh Tester777 cho em hỏi, 2 năm gần đaay thì Vietcombank có sự thay đoi gì ak?

yeh.yeh.. cả năm pv cũng nhiều ngân hàng sacom, viettin, bidv, nhưng đều tạch, nhưng mình vẫn hy vọng và cố gắng nhất quyết không từ bỏ. và mai ngày đầu tiên mình bước chân vào VCB :) Tình yêu đầu. hồi hộp quá các bác ạ
Bạn ơi, chúc mừng bạn nhé. Bạn có thể chia sẻ chút bí quyết dc k ạ?

Anh Tester777 cho em hỏi, 2 năm gần đaay thì Vietcombank có sự thay đoi gì ak?
Thay đổi ầm ầm luôn ấy chứ. Lớn nhất là thay đổi bộ nhận diện thương hiệu mới vào năm 2013. Đẹp và sang vl luôn. Đó là cái diện mạo. Kế đó là con người, 2 người quan trọng nhất: TGD Nguyễn Phước Thanh rời VCB (2013), chủ tịch Nguyễn Hòa Bình nghỉ hưu (2014) là cột mốc mở đầu cho việc VCB lãnh đạo bởi những con người trẻ. ( Chủ tịch và TGD VCB giờ rất trẻ so với mặt bằng chung big 4) Mình không hề có ý chê các bác lớn tuổi, nhưng mình tin những con người trẻ tuổi sẽ thổi được luồng gió mới vào VCB vốn đang rất cần đổi mới.

Đó là thay đổi về mặt vĩ mô. Những thay đổi này kéo theo nhiều thay đổi nhỏ khác về mặt tổ chức nhân sự, bộ máy. Cái này các bạn cứ vào CN sẽ dc các anh chị khác kể lại. Việc thay đổi này đến giờ vẫn đang tiếp tục khá mạnh, trên mọi mặt

Không liên quan nhưng VCB đang tiếp tục tuyển Quản lý rủi ro trên toàn hệ thống luôn đấy ạ. Sáng nay em đọc tin báo từ email của VNWorks các bác ạ :)

Cũng giống tình yêu thôi. Khi yêu thì chẳng có lý di. Nhưng khi chia tay thì tìm vô số lý do.

Môi trường DN do con người tạo ra. Con người không hoàn hảo biểu sao môi trường hoàn hảo được. Nên người ta chuyển công việc không phải là từ bỏ DN. Mà là từ bỏ lãnh đạo hoặc Từ bỏ chính cái môi trường cấp độ mà mình đang sống ( cấp phòng, vị trí công tác).

Còn trẻ nên có nhiều cái khó chấp nhận. Khi không chấp nhận thì dứt áo ra đi. Tới khi có tuổi thì chán bay nhảy ( hoặc không còn sức để bay nhảy) thì cắn răng ở lại. Hoặc chấp nhận những hạt sạn để ở lại. Lâu dần quen và dung hòa được. :)

Một chén cơm có hạt đá lẫn vào. Người thì đổ chén cơm đi. Người thì nhặt sạn ra để ăn cho trọn bữa. :)

Đúng là phong cách của bạn Nhím. VCB đã bỏ phí một nhân tài BIDV !

Không liên quan nhưng VCB đang tiếp tục tuyển Quản lý rủi ro trên toàn hệ thống luôn đấy ạ. Sáng nay em đọc tin báo từ email của VNWorks các bác ạ :)

Em nhớ ko lầm VCB mới tuyển 28 members cho vị trị Tài Trợ Thương Mại
Giờ lại thêm 18 (TP.HCM) + 19 (HN) CB QLRR tín dụng nữa hả ta
Coi bộ năm nay cơ số nhân sự của VCB sẽ tăng chóng mặt, đúng là thay đổi mạnh mẽ thật !!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back
Bên trên