hãy cb thật kĩ cái kế hoạch phát triển khách hàng, hỏi xoắn về cái đó rất nhiều. kĩ năng xử lý tình huống cụ thể, chút xíu xíu về nghiệp vụ. còn cơ bản là phải xinh. vcb tây hồ pv rất kĩ nhé, 30p đến 1 tiếng 1 người, chú may mắn
a/c có thể review lại phần phỏng vấn của mình không ạ,e là sv mới ra trường nên không có kinh nghiệm lẫn nghiệp vụ nhiều,cảm ơn a/c ạ

Nếu các bạn phải lựa chọn giữa Vietin và VCB thì các bạn chọn làm ở đâu? (đều là CN lớn, có kqua kdoanh tốt)
Vtb là một nơi rất ổn để tích lũy kn, rèn khả năng chịu áp lực. Vcb là nơi có môi trường làm việc tốt. Theo ý kiến mình vậy thôi :). Mình mới nghỉ bên vtb và thi vào vcb đợt này.

Vtb là một nơi rất ổn để tích lũy kn, rèn khả năng chịu áp lực. Vcb là nơi có môi trường làm việc tốt. Theo ý kiến mình vậy thôi :). Mình mới nghỉ bên vtb và thi vào vcb đợt này.

Mình có chị làm ở VTB chi nhánh 2
Hồi hôm VTB tuyển mình nói mình nộp đơn nhe - thế là mình đc nghe một trận chửi tơi bời từ bà @.@
Zalo mình toàn ting ting là tin nhắn từ bà ko, bà nói "ng ta muốn nhảy ra mày muốn đâm đầu vô là sao? Nản lắm mày ơi ... đừng vào ... ở lại VIB đi"
Mình ko biết thực hư ra sao nhưng thấy nhiều ng nói vậy nên cũng ngán
Bà chị mình lại đang làm chức danh Trưởng bộ phận luôn mà còn nói vậy mới kinh @.@

Mình có chị làm ở VTB chi nhánh 2
Hồi hôm VTB tuyển mình nói mình nộp đơn nhe - thế là mình đc nghe một trận chửi tơi bời từ bà @.@
Zalo mình toàn ting ting là tin nhắn từ bà ko, bà nói "ng ta muốn nhảy ra mày muốn đâm đầu vô là sao? Nản lắm mày ơi ... đừng vào ... ở lại VIB đi"
Mình ko biết thực hư ra sao nhưng thấy nhiều ng nói vậy nên cũng ngán
Bà chị mình lại đang làm chức danh Trưởng bộ phận luôn mà còn nói vậy mới kinh @.@
mỗi người khi làm cho DN nào đó đều cố gắng bảo vệ DN mình khi bản thân còn hài lòng, khi bản thân hết hài lòng thì họ chối bỏ.
Mỗi DN đều có hạt sạn ở đâu đó, nằm trong chăn mới biết chăn có rận nhưng tin mình đi, VCB ít sạn nhất trong hệ thống rồi.
PS: Dùng từ DN để nói cho đại chúng nhé

mỗi người khi làm cho DN nào đó đều cố gắng bảo vệ DN mình khi bản thân còn hài lòng, khi bản thân hết hài lòng thì họ chối bỏ.
Mỗi DN đều có hạt sạn ở đâu đó, nằm trong chăn mới biết chăn có rận nhưng tin mình đi, VCB ít sạn nhất trong hệ thống rồi.
PS: Dùng từ DN để nói cho đại chúng nhé
Cũng giống tình yêu thôi. Khi yêu thì chẳng có lý di. Nhưng khi chia tay thì tìm vô số lý do.

Môi trường DN do con người tạo ra. Con người không hoàn hảo biểu sao môi trường hoàn hảo được. Nên người ta chuyển công việc không phải là từ bỏ DN. Mà là từ bỏ lãnh đạo hoặc Từ bỏ chính cái môi trường cấp độ mà mình đang sống ( cấp phòng, vị trí công tác).

Còn trẻ nên có nhiều cái khó chấp nhận. Khi không chấp nhận thì dứt áo ra đi. Tới khi có tuổi thì chán bay nhảy ( hoặc không còn sức để bay nhảy) thì cắn răng ở lại. Hoặc chấp nhận những hạt sạn để ở lại. Lâu dần quen và dung hòa được. :)

Một chén cơm có hạt đá lẫn vào. Người thì đổ chén cơm đi. Người thì nhặt sạn ra để ăn cho trọn bữa. :)

yeh.yeh.. cả năm pv cũng nhiều ngân hàng sacom, viettin, bidv, nhưng đều tạch, nhưng mình vẫn hy vọng và cố gắng nhất quyết không từ bỏ. và mai ngày đầu tiên mình bước chân vào VCB :) Tình yêu đầu. hồi hộp quá các bác ạ
HI vọng sẽ gặp nhau trong đợt đào tạo nhân viên mới sắp tới ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back