Bên BIDV có kqua vòng phỏng vấn mà chỉ mong bên VCB nhanh có kết quả vòng thi mà lâu quá, liệu cuối tuần này có chưa vậy mn?

2/9 VCB thưởng hẳn tháng lương cơ à, kể cả 1, 2 củ em thấy cũng ấm lắm chứ. Cứ như em, làm kế toán DN Hàn tính năm thì cũng được 3 năm rồi, 3000 công nhân chứ có ít ỏi gì đâu mà các ngày lễ chả bao giờ thấy được đồng nào, 2/9 năm nay cũng thế. Chưa kể làm cả thứ bảy, thi thoảng còn phải đả vài trận rượu như chết đi sống lại mà sáng vẫn phải y chang trước 7h quẹt thẻ không là xơi bản kiểm điểm ngay. Như đứa em làm công nhân may thôi còn được 180k ngày 2/9. Gặp phải mấy tay ăn cứt sắt, ị ra xà beng, vắt cổ chày cũng ra nước ... chán. Mùa hè nóng nực mà lòng cứ gọi là lạnh lẽo hơn băng :( Tất cả vì miếng cơm manh áo, càng lớn càng nhận ra: Thất tình không chết được, thất nghiệp mới chết !!! Mong qua vòng viết! Amen!!!
em này thi chi nhánh nào đó? Sở giao dịch à :)
Anh nhím mong rằng năm nay đậu VCB. Già rồi nên chẳng đủ sức mà thi thố chi nhiều nữa :(

2/9 VCB thưởng hẳn tháng lương cơ à, kể cả 1, 2 củ em thấy cũng ấm lắm chứ. Cứ như em, làm kế toán DN Hàn tính năm thì cũng được 3 năm rồi, 3000 công nhân chứ có ít ỏi gì đâu mà các ngày lễ chả bao giờ thấy được đồng nào, 2/9 năm nay cũng thế. Chưa kể làm cả thứ bảy, thi thoảng còn phải đả vài trận rượu như chết đi sống lại mà sáng vẫn phải y chang trước 7h quẹt thẻ không là xơi bản kiểm điểm ngay. Như đứa em làm công nhân may thôi còn được 180k ngày 2/9. Gặp phải mấy tay ăn cứt sắt, ị ra xà beng, vắt cổ chày cũng ra nước ... chán. Mùa hè nóng nực mà lòng cứ gọi là lạnh lẽo hơn băng :( Tất cả vì miếng cơm manh áo, càng lớn càng nhận ra: Thất tình không chết được, thất nghiệp mới chết !!! Mong qua vòng viết! Amen!!!
tụi HQ nó coi rẻ dân mình lắm,tính toán từng đồng với dân mình,nó đi ăn hay siêu thị cũng của thương hiệu tụi nó,tụi nó có mượn tiền thì cũng Shinhan mặc dù lãi kinh khủng hơn 90% chứ ko thèm cho bank việt nam mình ăn tiền của tụi nó đâu :)

em này thi chi nhánh nào đó? Sở giao dịch à :)
Anh nhím mong rằng năm nay đậu VCB. Già rồi nên chẳng đủ sức mà thi thố chi nhiều nữa :(
E cũng già rồi bác ạ, đi thi cũng đã có cảm giác ngại với các em nó, nhưng mà " liều mới ăn nhiều" e tin là bác nhím xù qua vòng viết, e cũng mong e qua :)

tụi HQ nó coi rẻ dân mình lắm,tính toán từng đồng với dân mình,nó đi ăn hay siêu thị cũng của thương hiệu tụi nó,tụi nó có mượn tiền thì cũng Shinhan mặc dù lãi kinh khủng hơn 90% chứ ko thèm cho bank việt nam mình ăn tiền của tụi nó đâu :)
Bác nói chuẩn k cần chỉnh. Làm Dn nước ngoài có cái hay, có cái dở, tình người chẳng bao giờ thấy đâu, đc cái là lương cũng khá nên bấm bụng phải cố, tiếng anh e hầu như điền bừa nên mong có một sự may mắn nào đó để qua viết. Bản thân yêu thích địa danh nào đó, chưa chắc bởi ở đó có gì, mà vì ở đó có ai. e thích vcb .... vì ở đó có những con người năng động, cởi mở, có tình!

Trên biển người ub, Nhím xù chẳng động viên hay chẳng giúp gì e nhưng chẳng hiểu sao rất có thiện cảm với bạn ấy. E mà Nam sài gòn là kiểu gì cũng phải nhìn mặt 1 lần :) mong cho mọi mục tiêu của bạn đều đạt được :). P/s: em k tỏ tình, chỉ bày tỏ cảm xúc. :)

Có bác nào có thông tin nội bộ gì về ngày biết KQ vòng viết không ạ :( Trong tuần này chăng ?

Haizzzz.
Em fourty nói đùa đó bạn ạ.
Tại anh nhím đang công tác tại một chi nhánh lớn của BIDV ở khu vực phía nam nên mấy bạn hay gọi anh nhím là kẻ ở phương nam đó ợ.

Mà sao ai cũng muốn anh nhím là con gái vậy nhỉ ? Bộ tui không đủ nam tính sao T_____T

Mình làm silent reader cũng một thời gian, cũng có để ý đến bạn nhím đồng nghiệp nên hôm nay comment 1 cái.

Nghe bạn nhím nói là 1 chi nhánh lớn thì chỉ có khả năng là 310, 130, 313 hay 140 thôi.

Nếu là 310 thì tốt nhất rồi, bạn nhím còn qua VCB chi nữa ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back