Nói nhảm nhí, việc yêu cầu khách hàng cung cấp thông tin tài chính để phục vụ thẩm định và việc này chẳng liên quan quái gì đến nhau.
Bản thân mỗi cán bộ tín dụng đều phải hiểu khi mình làm việc với thông tin của khách hàng mình phải có trách nhiệm giữ bí mật thông tin thì mới khiến khách hàng tin tưởng được. Với thông tin về tình hình tài chính, hợp đồng lao động, tài sản của khách hàng, tài khoản tại VCB mình không bao giờ để lộ cho bất kỳ ai kể cả người nhà của khách hàng. Bản thân ISO được VCB theo đuổi là vì lẽ đó.
Đồng chí HO kia chắc chưa thấm cái ISO vì làm ở bộ phận không làm việc với thông tin khách hàng. Mà lương của bản thân đồng chí không phải là thông tin cá nhân của đồng chí mà là thông tin của cả người khác nữa
Càng nói càng thấy bạn nguy hiểm. Bạn kêu big4 không được tiết lộ thông tin hợp đồng vs lương ra ngoài. Xong bây h lại kêu tiết lộ nhưng người kia giữ bí mật thì không sao. Haiz. Thật sự thì những trường hợp như mình còn biết đích danh ng thật việc thật từ vấn đề tên tuổi đến nhà ở đâu, làm vị trí gì... Còn như ở trên ub này, chả có ai biết VCB HO ngoài đời là ai, có phải làm VCB hay không. Thế nên việc ng ta đề cập đến vấn đề tiền lương hay đãi ngộ gì của VCB cũng chưa đảm bảo là chính xác 100%. Nên chả có gì bạn phải làm quá lên như thế đâu :D mình tự nhiên thấy bạn cũng giống Malphite đó ;)

theo ý kiến của mình, thì các bác hok nên tiết lộ mấy cái thông tin cá nhân , bởi vì nó ảnh hưởng đến cả tập thể các bác ơi , hay ho gì đâu ?

Thật ra mình cũng hiểu ý bác Malphite. Các NH đều có quy định là ko đc tiết lộ ra ngoài thông tin nội bộ trong đó có vấn đề lương thưởng. NH mình còn quy định bí mật lương ngay cả với các đồng nghiệp khác, ko ai biết lương của ai. Tuy quy định là thế nhưng vc bác Vietcombank HO nói ra để anh em tham khảo mình nghĩ ko có gì là quá nguy hiểm hay ảnh hưởng đến ai cả. Mà cũng ko biết bác ý làm ở HO thật hay ko, mặt mũi ra sao, yêu người thế nào nên bác Malphite đừng căng thẳng quá :D :D :D

em mới hỏi phòng hcns thì tuần nay các sếp bận họp để sắp xếp lại mấy phòng gì đó. có bác nào xác nhận thông tin này hok ?

BIDV với VCB thì cái nào tốt hơn mọi người nhỉ? Mình mới được báo đậu ở BIDV, k biết có nên cố gắng thi VCB nữa không? Có cái mình rất ấn tượng với mấy chị nhân sự bên VCB vừa xinh vừa nhiệt tình. :D :D :D

BIDV với VCB thì cái nào tốt hơn mọi người nhỉ? Mình mới được báo đậu ở BIDV, k biết có nên cố gắng thi VCB nữa không? Có cái mình rất ấn tượng với mấy chị nhân sự bên VCB vừa xinh vừa nhiệt tình. :D :D :D
Hix.Mình thì không thể khen được mấy anh chị giao dịch vien ở vietcom à, tuy có duyên nhưng toàn hơi già.:p:p:p

Mn cho e hỏi tí, như năm ngoái thi thì sau 2-3 tuần sẽ up dsach đạt hay ko đạt lên mạng, rồi vài hôm sẽ đc chi nhánh gọi pv ạ? ( e là sv mới ra trg nên mọi thứ chưa biết) mong ac giúp đỡ ạ ☺️

Dạ, anh chị cho em hỏi, nếu như ng hỏi " Giám đốc bắt em phải cho vay đối với một KH có rủi ro tín dụng cao thì em phải làm thế nao"? biết trả lời thế nào dc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên