5 c là chuẩn r nhé, 1 cá nhân chỉ đc thành lập tối đa 1 thôi
nếu là doanh nghiệp tư nhân, hoặc hộ kinh doanh hoặc công ty hợp danh thì chỉ đc phép thành lập 1 doanh nghiệp
nhưng cá nhân chủ sở hữu doanh nghiệp tư nhân hoặc hộ kinh doanh hoặc cá nhân thành viên hợp danh có quyền thành lập, tham gia thành lập công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên, công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên, công ty cổ phần
mình nghĩ đáp án là 4: thành lập dntn, cty tnhh 1 tv, 2 tv, và công ty cổ phần

Công ty có LNGL năm trc là 235tr, lãi trên 1cp là 0,7tr, trả cổ tức 0,25 tr, số cp là 15tr. Tính LN năm nay.
câu này làm ntn ạ

câu 1.
Công ty có LNGL năm trc là 235tr, lãi trên 1cp là 0,7tr, trả cổ tức 0,25 tr, số cp là 15tr. Tính LN năm nay.
câu 2. Loại hình công ty nào không được bán.
a, Doanh nghiệp tư nhân
b. cty tnhh 1 thành viên
c. công ty cổ phần
d. cả ba đáp án trên
Mình nghĩ cau a
câu 3. Một cá nhân được phép thành lập bao nhiêu doanh nghiệp
a.1
b.2
c.3
d. 4
Mình đọc và tìm thấy thì một cá nhân không quy định thành lập tối đa bao nhiêu doanh nghiệp
Mình sẻ chọn 2 nếu bắt buộc.

câu 4: Khi giá cân bằng tăng lên khi:
A. Cầu tăng kéo theo sự giảm xuống của cầu.
B. Cung tăng dẫn đến sự giảm xuống của cầu.
C. Cả cung và cầu tăng
D. Cả cung và cầu giảm

Câu 5: Khi nền kinh tế rơi vào suy thoái thì chính phủ phải làm gì để kích thích nền kinh tế
A. Tăng thuế
B. Giảm đầu tư công
C. Tăng đầu tư công
D. Giảm lãi suất chiếu khấu
Mình nghĩ câu 5 c.
Bạn nao giải giúp mình mấy câu trên và giải thích giúp mình nhé
câu 3: cá nhân đc phép thành lập bao nhiêu dn tư nhân mà
Đ/a: a -1
câu 4: giá cân bằng chắc chắn tăng khi nào
Đ/a: cung giam cầu tăng
câu 5: đáp án C

Tớ nghĩ ai qua được vòng hồ sơ thì sẽ làm được bài phần Nghiệp vụ thôi. Các bạn nên để ý Tiếng Anh. Ko quá khó nhưng theo kinh nghiệm của tớ đề quá dài so với thời gian. Mỗi câu các bạn chỉ có 45 giây để làm mà ko tính thời gian xem lại. Nếu xem lại các bạn chỉ có 30 giây thôi nhé. Còn nhanh hơn cả Toefl, 60 giây/ câu. Sợ là chưa kịp đánh dấu vào answer sheet đã hết giờ. Các bạn nên có chiến lược làm bài trước và thử là đề bất kì 80 câu trong 60 phút nhé. Độ khó thì khó hơn Toiec, nhưng chưa bằng Ielts hay Toefl. Trong bài thi sẽ có nhiều từ mới, đừng để ý đến chúng. Mình nghĩ 40% số câu chỉ cần nắm ngữ pháp mà ko cần biết nghĩa vẫn làm được. Thời gian ôn ko còn nhiều, chủ yếu nên đặt ra chiến lược làm bài cụ thể cho Tiếng Anh và xem lại Nghiệp vụ.

câu này mình nghĩ là S giảm, D tăng. Trường hợp cung và cầu đều tăng: khi cung dịch chuyển lớn, còn cầu dịch chuyển nhỏ ( bạn thử vẽ lại xem) thì giá vẫn sẽ giảm.
sao vậy đc bạn, cả cung cầu đều tăng mà, điểm cb mởi ở bên trên giá chắc chắn tăng chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên