thứ 3: nếu có đc gọi pv thì chắc chắn ko mơ đc vào vcb nữa. chỗ mình chỉ lấy 2GDV và 1 ngân quỹ. ( 1 người mình biết thì là con ông cháu cha ở đấy @@ vì hỏi han ân cần quá)
nói chung là cảm thấy buồn thực sự vì XH hiện nay. nhắc bài chỗ đông người như ko có gì @@
nói chung là buồn vô cùng >.<

đây là một số đôi lời của e sau khi đi thi về, mình thi chi nhánh ở tỉnh. nhưng thật sự thi xong ko còn 1 chút % hy vọng nào.
thứ nhất. mình nộp vị trí GDV nhưng ko hiểu sao lúc đi thi lại là vt ngân quỹ
thứ 2: mình biết vài người đang làm hợp đồng ở chi nhánh đó, và họ có nói xanh rờn là thi cho có lệ chứ cơ hội chắc chắn là trong tầm với rồi.
thứ 3: nếu có đc gọi pv thì chắc chắn ko mơ đc vào vcb nữa. chỗ mình chỉ lấy 2GDV và 1 ngân quỹ. ( 1 người mình biết thì là con ông cháu cha ở đấy @@ vì hỏi han ân cần quá)
nói chung là cảm thấy buồn thực sự vì XH hiện nay. nhắc bài chỗ đông người như ko có gì @@
nói chung là buồn vô cùng >.<
Tôi thấy các bạn đi thi về bao giờ cũng kể về chuyện tiêu cực và chốt lại là KHÔNG CÓ CƠ HỘI CHO MÌNH.

Tôi cũng thi nhiều ngân hàng. Và chưa bao giờ tôi quan tâm đến những điều tiêu cực ấy và lấy đó để đổ lỗi cho sự thất bại của mình.

Ngày xưa tôi đi thi BIDV cũng vậy. Nhiều người bảo đừng phỏng vấn chi cho mất thời gian, vì có suất hết rồi. Vậy mà tôi vẫn trở thành BIDVer và công tác từ đó tới nay.

Không chỉ có tôi mà có rất nhiều bạn cũng đi vào BIDV, VCB... bằng chính khả năng của mình. Nhà tuyển dụng chẳng tiếc tuyển dư 01 chỉ tiêu cho bạn nếu bạn chứng minh mình toàn hoàn xứng đáng. :)

Chúc tất cả mọi người may mắn nhé.

Có ai có thông tin về địa điểm cụm thi Đà Nẵng k ạ? Để còn đặt chỗ :)

Nhớ mấy câu.
1. cty đang có TSCĐ 1, nguyên giá a1 , khấu hao x1. cty muốn đổi lấy TSCĐ khác, nguyên giá a2 , khấu hao x2. Vậy ghi nguyên giá trong bctc ntn ? @@

2. cty đang mất cân đối vốn. cách nào ko cải thiện đk tình hình
a. tăng vốn CSH
b. bán tài sản cố định
c. cái gì mà cơ cấu lại nợ ấy..
d. ....
có khoảng 3-4 câu về mất cân đối vốn.

3. thặng dư vốn cổ phần
a. tăng VCSH
b. tăng lọi nhuận
c. cả a +b
d.....

Mình thấy thi nghiêm túc lắm mà nhỉ? Theo mình biết là ngồi trên chỗ mình con ông cháu cha. Cơ mà ko thấy gì cả. Mình ở chi nhánh Nam Định. Có ai thấy vậy ko? Hay tập trung làm quá ko quan sát được hết :p

Mình thấy thi nghiêm túc lắm mà nhỉ? Theo mình biết là ngồi trên chỗ mình con ông cháu cha. Cơ mà ko thấy gì cả. Mình ở chi nhánh Nam Định. Có ai thấy vậy ko? Hay tập trung làm quá ko quan sát được hết :p
mình ngồi ở dưới cùng, a bên cạnh ko làm đc bài nói mình nhìn chếch sang phía trên bên trái bảo giám thị đang nhắc bài kìa em :)))

Các bác ạ, em thì không được đi thi luôn, nhưng hôm bác đi thi, mẹ bác đi chợ chả mua được gì thắp hương cho các cụ, thì hẳn là các cụ không phù hộ cho các bác nên các bác trượt, còn nếu mẹ các bác đi chợ làm một mâm ú ụ, mời thầy về cũng bái rình rang thì các bác có đậu hẳn là hôm đấy các cụ hiển linh :confused:

Các bác ạ, em thì không được đi thi luôn, nhưng hôm bác đi thi, mẹ bác đi chợ chả mua được gì thắp hương cho các cụ, thì hẳn là các cụ không phù hộ cho các bác nên các bác trượt, còn nếu mẹ các bác đi chợ làm một mâm ú ụ, mời thầy về cũng bái rình rang thì các bác có đậu hẳn là hôm đấy các cụ hiển linh :confused:
mình đi thắp hương tổ tiên nội ngoại hết đấy bạn ạ :)))) nhưng vẫn trượt =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên