Câu 8: Cho biết tỷ lệ tiền mặt so với tiền gửi ngân hàng là 70%, tỷ lệ dự trữ so với tiền gửi ngân hàng là 20%. Khi ngân hàng trung ương bán một lượng trái phiếu 5000 tỷ đồng sẽ làm cho lượng cung tiền tệ
a.Tăng thêm 10000 tỷ đồng
b.Giảm 10000 tỷ đồng
c.Tăng thêm 5000 tỷ đồng
d.Giảm 5000 tỷ đồng
[TBODY] [/TBODY]
:eek: Đề năm ngoái đó, nghiệp vụ "tên bột giặt thịnh hành nhất ở VN"o_O
Chuột con vẫn còn giữ đề à? Còn thì post lên cả cụm cho anh em chén đi, post nhỏ giọt quá

Chuột con vẫn còn giữ đề à? Còn thì post lên cả cụm cho anh em chén đi, post nhỏ giọt quá
Em nhớ lắt nhắt anh ạ, mỗi ngày nhớ ra 1 ít, đôi khi nhờ các bạn tác động mà em nhớ ra. Như hum có thằng cu hỏi về ngân hàng điện tử thì em nhớ ra câu hỏi về số thuê bao điện thoại đăng kí mobile banking ấy. Với cả dành cho những ai chăm chỉ vào topic hóng và trao đổi, hóng nhiều thì đươc nhìu, hóng ít thì đc mấy câu thôi.:rolleyes:

Câu 8: Cho biết tỷ lệ tiền mặt so với tiền gửi ngân hàng là 70%, tỷ lệ dự trữ so với tiền gửi ngân hàng là 20%. Khi ngân hàng trung ương bán một lượng trái phiếu 5000 tỷ đồng sẽ làm cho lượng cung tiền tệ
b.Giảm 10000 tỷ đồng
c.Tăng thêm 5000 tỷ đồng
d.Giảm 5000 tỷ đồng
[TBODY] [/TBODY]
Có khi nào đề ra đánh lạc hướng ko bác? nhìn đáp án có vẻ C là khả thi?

nhờ mọi người hỗ trợ câu này với ạ:
a. Ngân hàng mua 10 cái máy in tiền, mỗi cái giá 22 triệu ( giá đã có thuế vat 10%), một nửa ngân hàng đã xuất dùng ngay và hạch toán vào chi phí, ngân hàng trả cho khách bằng tiền mặt

Định khoản nhé! thanks

p/s: máy in là công cụ dụng cụ hay tài sản vậy mọi người

Giả sử người tiêu dùng dành hết thu nhập I để mua 2 loại hàng hoá X, Y với đơn giá là PX, PY và số lượng là x, y và đạt được lợi ích tối đa có:
  • MUX/PX = MUY/PY
  • MRSxy = Px/Py
  • MUX/ MUY = Px/PY
  • Các câu trên đều đúng Câu này thi BIDV đợt 1 có nè, mình nhớ chắc chắn lun
[TBODY] [/TBODY]

b.Giảm 10000 tỷ đồng
c.Tăng thêm 5000 tỷ đồng
d.Giảm 5000 tỷ đồng
[TBODY] [/TBODY]
NHTW bán trái phiếu sẽ làm giảm cung tiền --> Đáp án B or D, nhưng mà em áp công thức
Tính số nhân tiền k =(m+1)/ (m+d) thì lại ko ra số như đáp án :confused::confused::confused:

Oài mấy cái câu về vi mô vĩ mô lâu k dùng mình tịt luôn, nhất là liên quan đến công thức, ko suy luận được.

Con ông giời thì cũng phải thi thôi bác. Em xem thì được biết TGĐ sẽ duyệt danh sách phỏng vấn, điểm từ cao xuống thấp cho nên trừ khi quen bác Dũng, không thì nghỉ cmnđ :D

Nói ra cũng thấy đúng. Chiến lược của VCB là tập trung vào con người, cho nên tuyển phải chất một chút mới dc. COCC mà chất thì rất hoan nghênh :D
Nói là quen bác Dũng thì hơi quá, chỉ cần quen cấp đủ VIP để lên nhờ sếp 1 câu thôi, giám đốc chi nhánh gửi gắm mình nghĩ chắc là được rồi. Cơ mà đã nhờ được thì thi làm dek gì cho tốn công, nên là các bạn đi thi cứ an tâm mà chiến nhé.

nhờ mọi người hỗ trợ câu này với ạ:
a. Ngân hàng mua 10 cái máy in tiền, mỗi cái giá 22 triệu ( giá đã có thuế vat 10%), một nửa ngân hàng đã xuất dùng ngay và hạch toán vào chi phí, ngân hàng trả cho khách bằng tiền mặt

Định khoản nhé! thanks

p/s: máy in là công cụ dụng cụ hay tài sản vậy mọi người
Ây ây, đây là thi Vietcombank chứ ko phải thi BIDV nhé, bạn nào ôn kế toán ngân hàng nhiều thì càng lệch tủ. Máy in tiền là công cụ dụng cụ nha.
Định khoản: Nợ TK Công cụ dụng cụ/ Máy in tiền 200 tr
Nợ TK Thuế GTGT đầu vào 20 tr
Có TK Tiền mặt 220 tr

Nợ TK Chi về công cụ dụng cụ 110 tr
Có TK Công cụ dụng cụ 110 tr

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên