Cán bộ tín dụng, nhân viên tín dụng, cán bộ khách hàng... là cùng chức danh hay khác vậy nhỉ ?

Vấn đề không phải là ít hay nhiều người ý ạ. Mà nó khác nhau hoàn toàn về nghiệp vụ. Nếu các chi nhánh tuyển dụng cho Phòng Hành Chính Nhân sự Ngân Quỹ thì cụ thể là nhân viên của phòng đó làm gì ạ? Làm được hết tất cả các việc trên ạ? :))
đương nhiên là không ai có thể là hết các nghiệp vụ rồi, cả phòng mỗi người một chuyên môn riêng, gộp chung phòng để dễ quản lý, 1 phong có 1 trưởng 1 phó cả phòng 10 ng , thích hợp hơn là tách làm hai phòng,làm ngân quỹ có 4 ng thì giao dịch tại quầy, nhưng ng còn lại làm nhiệm vụ riêng, ng làm IT, ng làm văn thư, ng lái xe, bảo vệ....đâu phải cứ chung phòng thì làm giống hết nhau.

Bạn ơi. Đi nộp hồ sơ chưa? Tình hình thế nào bạn? Mình đang ở quê lên chưa lên được :(
Mình có viết review đi nộp r mà, đến nộp bình thường nhé, ngta kiểm tra hồ sơ và phỏng vấn sơ qua luôn như: sở thích, hát hò, đá bóng, sao nghỉ việc cũ...Không thấy có màn đo chiều cao cân nặng :D

Mình vừa nộp bên SGD xong, có đo chiều cao nhé, viết ngay lên bìa hồ sơ. Ảnh thì ghi tên và ngày sinh đằng sau nữa, các bạn ghi trước ở nhà cho chủ đông. Hỏi thì liên quan tới kinh nghiệm làm đâu, cách tiếp cận kh như thế nào, e thích cá nhân hay dn (t nộp tín dụng), rồi thì mấy cái xã hội như hát hay ko, chơi thể thao ok chứ :)) chốt lại cuối cùng là e về và đợi thông báo qua điện thoại nếu pass qua vòng hồ sơ :3

Mình vừa nộp bên SGD xong, có đo chiều cao nhé, viết ngay lên bìa hồ sơ. Ảnh thì ghi tên và ngày sinh đằng sau nữa, các bạn ghi trước ở nhà cho chủ đông. Hỏi thì liên quan tới kinh nghiệm làm đâu, cách tiếp cận kh như thế nào, e thích cá nhân hay dn (t nộp tín dụng), rồi thì mấy cái xã hội như hát hay ko, chơi thể thao ok chứ :)) chốt lại cuối cùng là e về và đợi thông báo qua điện thoại nếu pass qua vòng hồ sơ :3
Hình như toàn bộ các chi nhánh đều có màn sơ tuyển này thì phải :D và câu kinh điển nhất là em về đợi thông báo nếu pass hồ sơ :D

ACE share cấu trúc đề thi Vietcom vs, mình mới thi vietin vs BIDV nên ko biết bên này kết cầu đề thi như nào + có luôn đề thi cụ thể thì càng tốt, thanks :)

Bạn bị hỏi nhiều nhờ, chắc tín dụng? bạn có kinh nghiệm đi làm lâu chưa? t hôm nay nộp gdv nhưng gần như ko hỏi mấy, t kinh nghiệm ít

heee, ngoại hình khá được hiểu như là dễ nhìn :D, chung chung thôi, còn mình mà cao

Cái này có gì đâu, trong cái phiếu dự tuyển phần kinh nghiệm làm việc, mình đã kê theo yêu cầu của ngân hàng rồi mà.
Trường hợp, chi nhánh (SGD) k yêu cầu nộp phiếu dự tuyển thì mình kê khai thông tin vào Đơn xin việc.
Ok cảm ơn bạn nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back