Chúc mừng bác, bác có vẻ có duyên vs số 1 rồi :))
Share kih no pv đi bác :)) hỏi những gì vậy :D
dạ , nếu bác hỏi thì em xin trả lời ạ , mấy bác khác có thể tham khảo ạ ( em hok dám múa rìu qua mắt thợ ạ )
1) giới thiệu về bản thân
a) họ tên , gia đình , học bạ , thành tích tiêu biểu
b) sở thích , năng khiếu cá nhân
2) về ngân hàng
a) em biết gì về vcb nói chung , và chi nhánh này nói riêng
b) phong cách làm việc, và nhận diện thương hiệu như thế nào ?
c) các hoạt động phong trào mạnh của chi nhánh ( cái này các bác chỉ có thể hỏi trong nội bộ , chứ trên google hok có dc)
3)về nghiệp vụ
a) theo em tín dụng bao hàm những nv gì , bao thanh toán , mở lc có phải là 1 ht tín dụng ?
b) giả sử em dc nhận vào , em sẽ huy động cho vay như thế nào theo khả năng hiện tại của em
c) cơ chế hoạt động của thẻ tín dụng , theo em những thành phần nào và địa điểm nào nên đẩy mạnh việc sử dụng thể
4)về hành chánh nhân sự
a)em có nắm rõ quy tắt làm việc chung ( chứng từ , chữ ký , lấy số cv ,.....)
b) nếu dc vào làm , ngoài công việc ra , em có sẵn sàng tham gia hoạt động khác cho cơ quan không ( văn nghệ , múa máy ,chạy nhảy gỉ á vân vân , mây mây .....)
c) em nhận xét gì về buổi pv hôm nay , và các thí sinh đang chờ ?
5) về ANH VĂN
- cái này là anh văn hoàn toàn là giao tiếp , họ cho mình 2 câu rồi dịch thành câu
- hôm bữa hỏi em là : ngày hôm nay , tôi được gọi pv bởi phòng hcns , tôi cảm thấy khá tự tin bên cạnh đó còn chút lúng túng . rồi dịch ra tiếng anh ( các bác nhớ là dịch văn nói chứ không phải văn viết nha)
- còn câu nữa mà rung quá em quên mất tiêu oy`.
em pv hết 40 phút, à các bác thi pv mà là nam thì nhớ áo dài tay trắng , quần đen, cài khuy đầy đủ , và thêm cái cà vạt ( trừ màu đỏ , màu vàng đồng , và màu xanh vcb ra , ) dù đã đủ hay không em xin chia sẽ hết với mấy bác.. chúc mấy bác thành công.

Ừ, mình thậm chí còn chuẩn bị cả TPP, Lãi suất của FED, NDT giảm giá, tình hình xuất nhập khẩu, nghiệp vụ bằng tiếng Anh,...
=> Không hỏi bất cứ câu gì liên quan, kể cả nghiệp vụ YAHOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO

EM ĐẬU THIỆT RỒI ĐÃ ĐƯỢC GỌI ............................

CẢM ƠN CẢ NHÀ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

CHÚC MỌI NGƯỜI MAY MẮN LUÔN !!!!!!!!!!!!
Thấy chưa, mình đã chúc mừng bạn rùi mà ;))) điềm tốt đấy nhé

em đậu rồi ạ thứ 5 kí hđ. ôi phát khóc các bác ạ, sáng giờ vẫn còn xúc cmn động huhu các bác ơi :confused::oops:
chuc mừng bạn nha. Ngưỡng mộ quá! Bạn ơi chỉ cho mình vs các bạn ít kinh nghiệm pv với ạ:)
thank bác , vui quá , chạy xe hết dc , nhờ tài khác chạy rồi , ....... vui mún khóc lun đó bác , em pass dc 3 vòng liên tiếp , và đây là kỳ thi vào vcb đầu đời của em ạ . huhuhu:confused:

dạ , nếu bác hỏi thì em xin trả lời ạ , mấy bác khác có thể tham khảo ạ ( em hok dám múa rìu qua mắt thợ ạ )
2) về ngân hàng
c) các hoạt động phong trào mạnh của chi nhánh ( cái này các bác chỉ có thể hỏi trong nội bộ , chứ trên google hok có dc)
3)về nghiệp vụ
a) theo em tín dụng bao hàm những nv gì , bao thanh toán , mở lc có phải là 1 ht tín dụng ?
b) giả sử em dc nhận vào , em sẽ huy động cho vay như thế nào theo khả năng hiện tại của em
c) cơ chế hoạt động của thẻ tín dụng , theo em những thành phần nào và địa điểm nào nên đẩy mạnh việc sử dụng thể
4)về hành chánh nhân sự
b) nếu dc vào làm , ngoài công việc ra , em có sẵn sàng tham gia hoạt động khác cho cơ quan không ( văn nghệ , múa máy ,chạy nhảy gỉ á vân vân , mây mây .....)
5) về ANH VĂN
- cái này là anh văn hoàn toàn là giao tiếp , họ cho mình 2 câu rồi dịch thành câu
- hôm bữa hỏi em là : ngày hôm nay , tôi được gọi pv bởi phòng hcns , tôi cảm thấy khá tự tin bên cạnh đó còn chút lúng túng . rồi dịch ra tiếng anh ( các bác nhớ là dịch văn nói chứ không phải văn viết nha)
em pv hết 40 phút, à các bác thi pv mà là nam thì nhớ áo dài tay trắng , quần đen, cài khuy đầy đủ , và thêm cái cà vạt ( trừ màu đỏ , màu vàng đồng , và màu xanh vcb ra , ) dù đã đủ hay không em xin chia sẽ hết với mấy bác.. chúc mấy bác thành công.
Trời oiiiiiiiii bạn giỏi quá, ngưỡng mộ quá đi......
Nói thiệt là mình rất mong bạn đậu đấy (đặc biệt là sau cái vụ Nhím xù lông) bạn đậu quá xứng đáng
Mình mới pv sáng nay mà ko khả quan lắm

2) về ngân hàng
3)về nghiệp vụ
4)về hành chánh nhân sự
5) về ANH VĂN
Cảm ơn bác đã chia sẻ ạ, nói thật em là bị hỏi như bác chắc em tạch quá :eek::oops::eek:

Các bạn thi HCM đừng hỏi tại sao không hỏi về chuyên môn :)) Vì các bạn vào được vòng phỏng vấn toàn là đầu có sỏi, điểm thi cao chót vót ngất trời không á, hỏi chuyên môn làm cái gì nữa khi mà đề thi toàn luật như vậy rồi :)))
Tại cái chi nhánh nó mạnh phong trào văn nghệ đoàn thể các loại nên tuyển thì chú trọng mấy cái đó đó.
HCM có đội lễ tân tiếp rượu toàn những bạn xinh tươi uống rượu như uống lavie :)))))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên