Em thấy trong khi phỏng vấn hội đồng thường hay có câu hỏi:

"Nếu chúng tôi quyết định chuyển em sang vị trị Tín Dụng / Kế Toán ... em có đồng ý ko ? Vì sao ?"

Câu này theo các bác nên trả lời thế nào ah ? sao cho ngắn gọn, súc tích nhưng vẫn ăn điểm ah ?

Hôm mình phỏng vấn cũng được hỏi câu hỏi này nè. Mình trả lời là dù được phân công ở vị trí nào thì em cũng đồng ý, vì mỗi vị trí có một điểm thú vị riêng. Nếu BGĐ phân công em làm ở vị trí đó thì có thể là các anh chị nhìn ra em có điểm phù hợp để làm tốt công việc mà bản thân em chưa nhân ra.Và dù ở vị trí nào thì em tin mình cũng có thể phát triển tốt nếu thực sự thấy đam mê với công việc.

Hôm phỏng vấn mình có hỏi mấy câu TA, mà mình nhớ nhất là câu What matters you most in life? What is your goal in the next 5 years?

Hôm mình phỏng vấn cũng được hỏi câu hỏi này nè. Mình trả lời là dù được phân công ở vị trí nào thì em cũng đồng ý, vì mỗi vị trí có một điểm thú vị riêng. Nếu BGĐ phân công em làm ở vị trí đó thì có thể là các anh chị nhìn ra em có điểm phù hợp để làm tốt công việc mà bản thân em chưa nhân ra.Và dù ở vị trí nào thì em tin mình cũng có thể phát triển tốt nếu thực sự thấy đam mê với công việc.

Hôm phỏng vấn mình có hỏi mấy câu TA, mà mình nhớ nhất là câu What matters you most in life? What is your goal in the next 5 years?

Qúa good bây giờ thì mình đã hiểu vì sao bạn pass
Tks bạn nhé :D

Bạn này trả lời hay ghê, chúc mừng bạn nhé ^^

Càng nghe cái tin bạn này bạn kia thi SGD nhưng đc chi nhánh khác gọi càng thấy hồi hộp quá đi
Nhưng thế có khi lại hay, SGD thấy toàn các pro thôi

VCB HCM có bắt đi làm ngay k mọi người? Deal được bao nhiêu ngày để bàn giao nếu mình may mắn đậu nhỉ :rolleyes:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên