Em thấy việc trong cùng một chi nhánh, có thí sinh được thông báo đã đỗ v2, nhưng khi có một thí sinh khác gọi lên để hỏi xem đã có thông báo chưa thì lại trả lời là chưa có, em thấy rất khó hiểu trong công tác tuyển dụng của VCB. Nếu thí sinh không đỗ thì cũng chỉ cần nói là chúc em may mắn lần sau hay chuyên nghiệp hơn có thể gửi mail thông báo xịt. Cò quay.
Đúng là từ trước tới nay VCB là trường hợp ĐẦU TIÊN mà mình alo lên hỏi. Thậm chí là face to face luôn.

Nhớ cái cảnh hôm qua tự nhiên mình lù lù xuất hiện trong phòng HCNS. Mình còn đang bận đồng phục cơ quan mình nữa. Hỏi có thốn không. :(

Tự nhiên thấy mình loi nhoi như con dòi. Một chị nhìn mình trìu mến và bảo "em bị người ta gạt rồi. Làm gì đã có kq". Nhìn cách mấy anh chị nói chuyện mình cũng tin chưa có kq. :(

Nếu lần này may mắn vô phỏng vấn. Hy vọng không gặp lại bốn anh chị ấy. :( Ngại quá :*
Bạn ơi, nếu trong trường hợp sếp chưa quyết ngày phỏng vấn, thông tin ứng viên đỗ chỉ có một mình phòng nhân sự được biết thì khi các bạn gọi lên/ hoặc đến trực tiếp phòng nhân sự như vậy chúng tớ rất khó trả lời. Nên khi đó, tùy từng thiện cảm với thí sinh thì sẽ trả lời là có, nhưng chưa được thông báo/ hoặc trả lời luôn là chưa có kết quả cho xong. Nên mình nghĩ các bạn không nên gọi điện đến phòng nhân sự của các chi nhánh nữa đâu.
Ý kiến của người trong cuộc khi nghe điện thoại thôi nhé, không gạch đá, nhà mình đủ phòng rồi :)

VCB HCM chỉ gửi email phỏng vấn thôi bạn. Trước giờ đều vậy. Bạn mình thi 2 năm trước cũng nói vậy.

Hôm qua mình vô gặp trực tiếp. Bên HCNS cũng nói là chỉ gửi email chứ không gọi. Chỉ trong trường hợp ứng viên không hồi âm thì mới alo thôi.

Mình không muốn nói đúng sai trong trường hợp này. Nhưng mình tin phòng HCNS. VCB HCM là chi nhánh quy mô cán bộ gần 1 ngàn người, lại là chi nhánh bự nhất hệ thống nên mình tin làm việc sẽ bài bản và không lừa ứng viên.

Người khác đưa thông tin. Rất cảm ơn dù có ích hay không. Một nửa sự thật cũng khiến người ta tin. Nhưng một nửa sự thật không phải là sự thật.
chính xác nhé, bạn mình năm ngoài cũng nhận mail thôi, ... mình mới hỏi bạn mình ở VCB HCM, cuối tuần này sếp đi họp ở HN, nên sẽ ko thể pv được, mình nghĩ đầu tuần sau, sẽ có mail đi pv, dự đoán cuối tuần sau sẽ pv,... trước 6/10

Sao chi nhánh HCM có mỗi bạn @khoan được gọi nhỉ? Mình ko tin là trên ub, 53
, em tức quá mấy bác , thôi tuỳ bác hiểu sao cũng được , đúng ra ngay từ đầu em không nên nói thông tin này ra , cứ để từ từ có lẽ hay hơn , mà báo cho bác nhím biết rằng , sáng nay , bên cn nsg đã pv xong hết rồi, còn ngày mai thì bên bến thành , nếu có có thời gian , chạy lên , face to face với họ , xem nhận dc câu trả lời là gì ha , rồi bác phán sao cũng dc , rồi bác nào hùa theo cũng dc.

Đúng là từ trước tới nay VCB là trường hợp ĐẦU TIÊN mà mình alo lên hỏi. Thậm chí là face to face luôn.

Nhớ cái cảnh hôm qua tự nhiên mình lù lù xuất hiện trong phòng HCNS. Mình còn đang bận đồng phục cơ quan mình nữa. Hỏi có thốn không. :(

Tự nhiên thấy mình loi nhoi như con dòi. Một chị nhìn mình trìu mến và bảo "em bị người ta gạt rồi. Làm gì đã có kq". Nhìn cách mấy anh chị nói chuyện mình cũng tin chưa có kq. :(

Nếu lần này may mắn vô phỏng vấn. Hy vọng không gặp lại bốn anh chị ấy. :( Ngại quá :*
Vì trừ trường hợp người quen hỏi thôi, chứ hội mình biết rồi nhưng không được nói thì làm sao dám nói, đến cả nhân viên trong chi nhánh còn không dám nói cho khi chưa được duyệt chính thức của sếp. Nên các bạn phải thông cảm chút.
Mà phòng nhân sự có chút người thôi, trước sau gì bạn chẳng gặp lại anh/ chị đó =))))

, em tức quá mấy bác , thôi tuỳ bác hiểu sao cũng được , đúng ra ngay từ đầu em không nên nói thông tin này ra , cứ để từ từ có lẽ hay hơn , mà báo cho bác nhím biết rằng , sáng nay , bên cn nsg đã pv xong hết rồi, còn ngày mai thì bên bến thành , nếu có có thời gian , chạy lên , face to face với họ , xem nhận dc câu trả lời là gì ha , rồi bác phán sao cũng dc , rồi bác nào hùa theo cũng dc.
Em thấy thế này, bác @khoan có thông tin bằng đường "tiểu nghạch", bác ấy có lòng báo cho mọi người trên này biết sớm nên bác biết rồi báo luôn :D
Trong một diễn biến khác, bác Nhím lên face-to-face, lấy thông tin bằng đường "chính nghạch".
Có thể vì sếp chưa duyệt danh sách, ngày pv chưa chốt nên anh/chị phòng HCNS không thể công khai kết quả đỗ/ trượt cho ứng viên, họ trả lời ngắn gọn "chưa có kết quả" vậy thôi :p
Bác Nhím và các bạn chưa được gọi vẫn có quyền hy vọng, nhưng không nên phản pháo bác @khoan ,như vậy là bác @khoan làm ơn mắc oán, tội bác ấy...:D :p :D
_Một thanh niên đang chờ kết quả chia sẻ_

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back