Yêu cùng cơ quan...

Nghe mà buồn ghê. :(

Thật ra nhím thi VCB vì nhiều lý do. Chủ yếu là muốn tìm một nơi có thể làm bến đỗ cho mình. Trong quá khứ có quá nhiều điều làm mình buồn khổ. Trong đó có việc yêu cùng cơ quan đây. :( Hồi trước mình cũng có tình cảm với một người cùng cơ quan nhưng cuối cùng đổ bể hết. Những tưởng tất cả chấm dứt nhưng lâu lâu lại có người nhắc lại( vì cơ quan mình biết mà ). Mình thì cười thế thôi chứ chua chát lắm. :(

Suốt thời gian qua sống để dành lại niềm tin bị đạp đổ và mình tìm đến thế giới văn thơ để khuây khỏa. :(

Có thể lần ra đi này là CHẠY TRỐN. Nhưng với mình thì không phải là Chạy trốn. Vì mình đã đối mặt với chuyện đó suốt thời gian qua rồi. Giờ mình chọn cách ra đi để bắt đầu ở một nơi mới. Nơi mình trở lại vạch xuất phát. Không còn phải chịu gánh nặng đè lên trái tim mỗi lần đi làm khi cùng cơ quan với họ.

Nên nếu đậu Vi Ci Bi lần này. Xin đừng để mình đi lại vết xe đổ ngày xưa. Vì mình không thể một lần nữa rời bỏ Vi Ci Bi như với BIDV. Rờibỏ VCB sẽ khiến mình mất đi 2 điều : một là công việc, hai là tình yêu. :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Chắc sớm nhất cũng phải sang tuần mới có kết quả. Thế nên trong lúc rảnh rỗi em có chủ đề này các bác thảo luận xem nhé: chỉ tính trong 4 ông lớn Vietin, Vietcom, BIDV, Agri thì môi trường làm việc các bác đánh giá thế nào? Dù đều là gốc quốc doanh cả nhưng chắc chắn môi trường sẽ khác nhau nhiều, có cái hay và cái không hay. Bác nào có hiểu biết chém gió thử phát, nếu được có thể mở rộng thêm các em NH TMCP lớn như Exim, MB... càng tốt :D
Mình mới chỉ làm 2 chỗ, Agribank và VCB. So sánh thì không cần phải nói. Hồi ở Agribank lương mềnh cao lắm. CN làm ăn dc nên mới vào cộng màu mỡ các kiểu cũng chục củ, chưa tính thưởng cuối năm. Ở đó mình cũng có chút trình độ, gây dựng uy tín bản thân khá tốt. Mới vào nhưng dc giao kiểm soát các kiểu hết. Sếp đi vắng thì mình ngồi duyệt từ A-Z . Biết rằng sang VCB lương sẽ thấp, công việc sẽ nhiều, đồng nghiệp sẽ giỏi hơn nhưng vẫn qua. Phải nói, đây là quyết định sáng suốt nhất mình từng ra cho đến thời điểm hiện tại.

Có người nói khi nhân viên rời bỏ cơ quan là họ từ bỏ lãnh đạo chứ không từ bỏ doanh nghiệp quả không sai. Bản thân cái Agribank đó sống cũng tình cảm lắm...

Đi làm sẽ thấy lương ko phải tất cả. Ngày ngồi 8-10 tiếng ở cơ quan, 1/3 cuộc đời mình gắn ở đây, nếu chọn chỗ làm không thỏa mái thì chết sớm lắm. Các bợn sau này cố chọn 1 người vợ/chồng tốt nữa là sẽ có thêm 1/3 cuộc đời vui vẻ khi ở nhà.Chịu khó làm việc thiện để ngủ yên giấc nốt 1/3 cuộc đời còn lại là sướng không ai bằng rồi...

Lại lan man rồi :D

Mình mới chỉ làm 2 chỗ, Agribank và VCB. So sánh thì không cần phải nói. Hồi ở Agribank lương mềnh cao lắm. CN làm ăn dc nên mới vào cộng màu mỡ các kiểu cũng chục củ, chưa tính thưởng cuối năm. Ở đó mình cũng có chút trình độ, gây dựng uy tín bản thân khá tốt. Mới vào nhưng dc giao kiểm soát các kiểu hết. Sếp đi vắng thì mình ngồi duyệt từ A-Z . Biết rằng sang VCB lương sẽ thấp, công việc sẽ nhiều, đồng nghiệp sẽ giỏi hơn nhưng vẫn qua. Phải nói, đây là quyết định sáng suốt nhất mình từng ra cho đến thời điểm hiện tại.

Có người nói khi nhân viên rời bỏ cơ quan là họ từ bỏ lãnh đạo chứ không từ bỏ doanh nghiệp quả không sai. Bản thân cái Agribank đó sống cũng tình cảm lắm...

Đi làm sẽ thấy lương ko phải tất cả. Ngày ngồi 8-10 tiếng ở cơ quan, 1/3 cuộc đời mình gắn ở đây, nếu chọn chỗ làm không thỏa mái thì chết sớm lắm. Các bợn sau này cố chọn 1 người vợ/chồng tốt nữa là sẽ có thêm 1/3 cuộc đời vui vẻ khi ở nhà.Chịu khó làm việc thiện để ngủ yên giấc nốt 1/3 cuộc đời còn lại là sướng không ai bằng rồi...

Bác nói lan man nhưng mà thấy quan điểm giống em phết :D Nhưng mà bác khái quát hóa chút đc ko. Vì cái bác đang nói là 2 CN bác làm, anh em đang cần cái môi trường của hệ thống đó bác. Đồng ý là tùy CN, nhưng NH chắc chắn sẽ có văn hóa riêng của nó

Nói thế này thì e biết rồi, bác nhất định là hàng ngũ: cà vạt( hoặc có thể là nơ lắm chứ) khác màu của chi nhánh rồi :)
Mong là đỗ vcb để nếu có cơ hội đc tìm hiểu tester777 rốt cuộc là thần thánh phương nào, mặt mũi ra sao, tại lúc chiều bắt thóp em làm e cứng miệng k nói đc gì :(
Nói thế chứ có gì bác chia sẻ tiếp bọn e c.on tiếp.
Klq nhưng đọc cmt của nhím xù làm tâm trạng e cũng dở dở ương ương :(, công nhận là cái top pic này hút bao nhiêu cảm xúc của em rồi. Nghĩ là nhím xù đỗ thôi, sống vui vẻ nhiều bằng việc mỗi chiều làm vài điểm lô:v

Bác nói lan man nhưng mà thấy quan điểm giống em phết :D Nhưng mà bác khái quát hóa chút đc ko. Vì cái bác đang nói là 2 CN bác làm, anh em đang cần cái môi trường của hệ thống đó bác. Đồng ý là tùy CN, nhưng NH chắc chắn sẽ có văn hóa riêng của nó
Bạn trừ khi hỏi chủ tịch HDQT, chứ hỏi ở đây thì chỉ có những cá nhân trải nghiệm gói gọn 1,2 CN như mình thôi. Làm lâu năm thì cũng đi 2-3 CN là hết cỡ chứ mấy?

Chỉ biết tổng quát hóa, từ cái nhỏ của CN nghiệm ra cái văn hóa chung thôi. VCB không phải trăm CN tốt cả trăm và Agri cũng ko phải đâu cũng tệ. Nói khái quát thì biết nói sao cho đủ? Nói gọn 1 câu thế này đại ý cũng đúng vài phần: Văn hóa VCB là của sức trẻ, sáng tạo, lòng nhiệt huyết, sếp giao việc khó thì phải bảo: anh giao thêm tí nữa em làm mới bõ :D Còn văn hóa Agribank là văn hóa mồm, cái mồm làm hết việc của não và chân tay.

Nếu bây giờ, được chọn lựa lại 1 lần nữa, thì chắc vẫn sẽ .. thi VCB như ngày xưa ..
Dẫu biết cơ may là rất khó
Nhưng dặn lòng, dù khó vẫn chờ mong!
tại hôm nay sếp em đi vắng, nên em cmt hơi nhiều, thật ra lúc nào cũng hóng dù biết cơ hội cho mình rất ít, rất mong được đi phỏng vấn ấy.
Em biết đầy bác còn sốt ruột hơn em nhưng k cmt thôi.
Tình hình này chắc chắn là sang tuần mới có khả năng có kết quả. Không phải mê tín đâu nhưng những đứa to mồm như em hay xịt lắm :)
Thảo nào mợ này hôm nay thấy high ghê cơ o_O

Bạn trừ khi hỏi chủ tịch HDQT, chứ hỏi ở đây thì chỉ có những cá nhân trải nghiệm gói gọn 1,2 CN như mình thôi. Làm lâu năm thì cũng đi 2-3 CN là hết cỡ chứ mấy?

Chỉ biết tổng quát hóa, từ cái nhỏ của CN nghiệm ra cái văn hóa chung thôi. VCB không phải trăm CN tốt cả trăm và Agri cũng ko phải đâu cũng tệ. Nói khái quát thì biết nói sao cho đủ? Nói gọn 1 câu thế này đại ý cũng đúng vài phần: Văn hóa VCB là của sức trẻ, sáng tạo, lòng nhiệt huyết, sếp giao việc khó thì phải bảo: anh giao thêm tí nữa em làm mới bõ :D Còn văn hóa Agribank là văn hóa mồm, cái mồm làm hết việc của não và chân tay.
Nói dễ hiểu thì thế này

Ví dụ như ăn uống. Sếp giao cho ăn hết 1 mâm xôi.

Với VCB : "Sếp phải gọi thêm 10 mâm xôi nữa em ăn mới bõ. Nam thực như hổ. Nữ thực hơn nam. "

Với Agribank : "Ôi sếp ơi. Ăn hết một mâm xôi này đối với em là chuyện nhỏ. Nhưng ăn nổi hay không lại là chuyện lớn. Thôi ta làm việc lớn nhé. Cho em mang về chia cho anh em xóm trọ mỗi người một ít thì mới ăn nổi, thì mới làm được việc lớn này được".

Các huynh vẫn ung dung đợi kết quả với làm thơ thế nhỉ, mai k có kết quả thì toi mạng, pv nhanh còn về quê phỏng vấn ở quê với nộp hs vietinbank chứ.:mad::mad::mad::mad::mad:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên