Vietcombank [HOT] Vietcombank tuyển dụng 189 chỉ tiêu cho 54 chi nhánh trên toàn hệ thống - Đợt cuối năm 2016

Bạn cần gì mình tư vấn cho nào, chuyên tính lương lậu tại VCB đây :)).
Thứ nhất trước đây 3 năm mình cũng như bạn, cũng đậu cả Vietinbank lẫn VCB, hồi đó lương thử việc của Vietinbank tầm 8tr hay 9tr gì đó. Nhưng mình vẫn quyết định sang VCB, thời gian đầu cũng nản lắm, lương thử việc có 170k/ngày ~1 tháng 3 củ rưỡi, vẫn sống lay lắt qua ngày được, hồi đó cũng hối tiếc vì chọn VCB lắm. Nhưng về sau thì lại khác, qua được mấy tháng thử việc thì ok. Năm đầu, nếu làm đủ tháng thu nhập bình quân được 13, năm thứ 2 là 18, còn năm thứ 3... thì xin phép bí mật nhé. :)) (Mà thu nhập này không tính ăn trưa, phụ cấp...và có trừ bảo hiểm rồi nhé).
Nhưng đấy là chuyện 3 năm trước, giờ thì cách tính lương đã thay đổi nhiều rồi. Bạn làm chuyên viên quan hệ khách hàng, ngạch lương 17, bậc xuất phát điểm là 1 thì lương công việc là 6.800.000 VND; hệ số điều chỉnh vùng của bạn là 1,05. Trong trường hợp bạn đã có kinh nghiệm và có thể làm việc được luôn, thì bậc xuất phát điểm có thể là bậc 2, tương ứng 7.600.000 VND. Và cũng như các bạn khác nói, giờ mỗi tháng sẽ được tạm ứng 20% lương V1 nữa. 3 tháng chia V2 một lần, tính ra cũng kha khá đấy. Nhìn chung bạn chỉ xuất phát được từ 2 mức đấy thôi, tại tớ thấy mấy anh chị làm 5-6 năm ở ngân hàng khác, sang hội sở VCB cũng chỉ xuất phát điểm ở mức 2 là cùng thôi. Đây là một số thông tin mình gửi bạn tham khảo,
Các bạn khác cũng đừng nghĩ bạn ấy lên đây khoe, thực ra chỉ để nhờ những người đi trước tư vấn thôi mà , thoải mái chút đi.
Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn.
(Mà thực ra sự lựa chọn chỉ có một mà thôi, lựa chọn rồi thì hãy hết mình với lựa chọn của mình là ok).
Chúc bạn thành công!
Thân./.
Anh có thể chia sẻ lưong cán bộ tin học VCB đc ko ạ?

Bạn cần gì mình tư vấn cho nào, chuyên tính lương lậu tại VCB đây :)).
Thứ nhất trước đây 3 năm mình cũng như bạn, cũng đậu cả Vietinbank lẫn VCB, hồi đó lương thử việc của Vietinbank tầm 8tr hay 9tr gì đó. Nhưng mình vẫn quyết định sang VCB, thời gian đầu cũng nản lắm, lương thử việc có 170k/ngày ~1 tháng 3 củ rưỡi, vẫn sống lay lắt qua ngày được, hồi đó cũng hối tiếc vì chọn VCB lắm. Nhưng về sau thì lại khác, qua được mấy tháng thử việc thì ok. Năm đầu, nếu làm đủ tháng thu nhập bình quân được 13, năm thứ 2 là 18, còn năm thứ 3... thì xin phép bí mật nhé. :)) (Mà thu nhập này không tính ăn trưa, phụ cấp...và có trừ bảo hiểm rồi nhé).
Nhưng đấy là chuyện 3 năm trước, giờ thì cách tính lương đã thay đổi nhiều rồi. Bạn làm chuyên viên quan hệ khách hàng, ngạch lương 17, bậc xuất phát điểm là 1 thì lương công việc là 6.800.000 VND; hệ số điều chỉnh vùng của bạn là 1,05. Trong trường hợp bạn đã có kinh nghiệm và có thể làm việc được luôn, thì bậc xuất phát điểm có thể là bậc 2, tương ứng 7.600.000 VND. Và cũng như các bạn khác nói, giờ mỗi tháng sẽ được tạm ứng 20% lương V1 nữa. 3 tháng chia V2 một lần, tính ra cũng kha khá đấy. Nhìn chung bạn chỉ xuất phát được từ 2 mức đấy thôi, tại tớ thấy mấy anh chị làm 5-6 năm ở ngân hàng khác, sang hội sở VCB cũng chỉ xuất phát điểm ở mức 2 là cùng thôi. Đây là một số thông tin mình gửi bạn tham khảo,
Các bạn khác cũng đừng nghĩ bạn ấy lên đây khoe, thực ra chỉ để nhờ những người đi trước tư vấn thôi mà , thoải mái chút đi.
Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn.
(Mà thực ra sự lựa chọn chỉ có một mà thôi, lựa chọn rồi thì hãy hết mình với lựa chọn của mình là ok).
Chúc bạn thành công!
Thân./.

Bạn có thể chia sẻ lương CB ngân quỹ ở VCB không. Chắc mình tạch rùi nhưng vẫn muốn biết nó như thế nào

Ngân hàng khác trả có 10 triệu mà cũng phải nghĩ có về VCB ko á :) 15 triệu chưa chắc đã phải nghĩ. 20 triệu thì cũng lăn tăn tí nhưng rồi vẫn chọn VCB thôi. Xét về lâu về dài nhé, đừng nhìn vào cái thử việc 3 triệu :D

Đã gọi là lương thử việc thì chắc chắn là chi nhánh nào cũng phải theo quy định chung của VCB. Các khoản khác nếu có thì nhân viên mới cũng không bao nhiêu. Theo dõi topic hôm qua giờ thấy bạn nói đi nói lại nhiều quá đấy. Nếu bạn xuất sắc được nhận ngay như vậy thì mình nghĩ bạn đủ thông minh để đưa ra quyết định cho mình. Thân !
Gì mà căng thẳng vậy. Xuất sắc hay ko mình ko dám nhận, lương lậu nếu có mình hỏi thì cg nhiều bạn hỏi mà. Nếu ko thoải mái mình sẽ lập topic riêng. Thực ra mình ko phải loại khoe khoang, mình chỉ muốn hỏi cho rõ để qđ đúng nhất, bạn cứ theo dõi các bài trc đây của mình thì biết.
Thứ 2 nữa tại sao mình cân nhắc nhiều như vậy vì nó còn liên quan đến nồi cơm nhà mình. Có gia đình rồi lương cũng cần đủ nuôi vợ con bạn ạ. Sr nếu làm các bạn khó chịu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên