Hôm đi thi chỉ cần mang chứng minh thư đúng không các bạn? Có cần mang thêm hồ sơ gì không nhỉ? Tại chả thấy có số báo danh hay gì cả :(

^^ mail bảo chỉ cần mang máy tính và CMT mà :) k túi xách điện thoại tắt.
tin đăng tuyển có ghi rõ hồ sơ bổ sung trong vòng hồ sơ or trc khi dc tuyển *(Ứng viên phải bổ sung đầy đủ hồ sơ bản giấy có chứng thực theo yêu cầu của VCB tại vòng phỏng vấn hoặc trước khi có kết quả tuyển dụng)* nên t nghĩ k cần mang đâu :)) nếu dc vào vòng pvan mới phải nộp ^^ hix thi sắp đến mà tài liệu quá nhiều :)))) ngậm ngùi thi lấy kinh nghiệm vậy :( mong chờ đợt sau :((((

^^ mail bảo chỉ cần mang máy tính và CMT mà :) k túi xách điện thoại tắt.
tin đăng tuyển có ghi rõ hồ sơ bổ sung trong vòng hồ sơ or trc khi dc tuyển *(Ứng viên phải bổ sung đầy đủ hồ sơ bản giấy có chứng thực theo yêu cầu của VCB tại vòng phỏng vấn hoặc trước khi có kết quả tuyển dụng)* nên t nghĩ k cần mang đâu :)) nếu dc vào vòng pvan mới phải nộp ^^ hix thi sắp đến mà tài liệu quá nhiều :)))) ngậm ngùi thi lấy kinh nghiệm vậy :( mong chờ đợt sau :((((
bạn cho mình xin ít link tài liệu với

^^ ID t k past link web dc. c cứ lên google search UCP600 vs ISBP745 ấy :D t chỉ đang đọc có cái đấy thôi thêm đọc lại các phương thức thanh toán trong gtrinh thanh toán quốc tế :( mà nản quá vì quên hết rồi :(
Vẫn thiếu nhìu cái đó bạn ạ. Vi mô vĩ mô lẽ nào ko luyện ư? Mình thi vietcom hồi tháng 12, thi đề giao dịch viên chung với kế toán, thế mà chả hỏi tí gì liên quan đến Nợ Có, ủy nhiệm thu, ủy nhiệm chi mà toàn hỏi kiến thức thực tế, vi mô vĩ mô (có tính toán), thị trường mở, luật các tổ chức tín dụng, bảo hiểm tử kỳ, kỳ phiếu thương phiếu.
He he. Nếu vietcom mà thi tài trợ tự luận thì sẽ ko lan man chứ nếu là trắc nghiệm thì ko bít HÀM LƯỢNG kiến thức tài trợ thương mại là 5% hay 10% nữa.:rolleyes:

Hôm nay mình mới bắt đầu ôn :D Xác định đi thi cho vui vậy :))
Vietcombank thi trắc nghiệm thường ko hỏi sâu về nghiệp vụ trong sach vo mà toàn hỏi cái LIÊN QUAN thôi. Ví dụ bạn thi gdv, nhưng họ ko hỏi nhiều về tiền gửi thanh toán, tiền gửi tiết kiệm, hạch toán nợ có, chuẩn mực kế toán mà lại hỏi về nghiệp vụ thị trường mở, phí rút tiền ở atm với quầy giao dịch thì phí nào đắt hơn hoặc cho 1 hoàn cảnh nào đó để hỏi.
Dù sao thì mình vẫn mong thi trắc nghiệm, vì trắc nghiệm ở vietcom khá là "nhân đạo" khi chỉ cho 4 đáp án và chọn 1 phương án duy nhất, chứ ko như 1 số nơi có trò khoanh nhiều đáp án mới được điểm, có tận phương án e,f nên ko xác xuất may rủi đc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên