anh @cocghe266 này, ngân hàng có lưu giữ thông tin ứng tuyển lại ko nhỉ. Lần 1 viết thế này, lần 2 viết theo kiểu khác (chém), có đc ko nhỉ

anh @cocghe266 này, ngân hàng có lưu giữ thông tin ứng tuyển lại ko nhỉ. Lần 1 viết thế này, lần 2 viết theo kiểu khác (chém), có đc ko nhỉ
Hi em, thường thì bộ phận tuyển dụng của các NH có nhiệm vụ lưu trữ hồ sơ ứng viên, nên nếu update thông tin trong hồ sơ/CV thì nên cẩn thận, không nên để thông tin trong hồ sơ/CV mới mâu thuẫn với thông tin trong hồ sơ/CV cũ, nhất là mấy cái kinh nghiệm làm việc. Chỉ nên update kinh nghiệm làm việc mới và sửa lại câu cú trong kinh nghiệm làm việc cũ thôi, chứ đừng để trong cùng 1 khoảng thời gian lại điền 2 công việc khác nhau, hoặc 1 cơ số trường hợp xảy ra:D. Khi đó, NH sẽ đặt dấu hỏi về tính trung thực của ứng viên:eek:. Ngoài ra có thể update thêm chứng chỉ TA, thành tích trong công việc, hoạt động đoàn thể, tình nguyện, người giới thiệu, người tham khảo...

Hi em, thường thì bộ phận tuyển dụng của các NH có nhiệm vụ lưu trữ hồ sơ ứng viên, nên nếu update thông tin trong hồ sơ/CV thì nên cẩn thận, không nên để thông tin trong hồ sơ/CV mới mâu thuẫn với thông tin trong hồ sơ/CV cũ, nhất là mấy cái kinh nghiệm làm việc. Chỉ nên update kinh nghiệm làm việc mới và sửa lại câu cú trong kinh nghiệm làm việc cũ thôi, chứ đừng để trong cùng 1 khoảng thời gian lại điền 2 công việc khác nhau, hoặc 1 cơ số trường hợp xảy ra:D. Khi đó, NH sẽ đặt dấu hỏi về tính trung thực của ứng viên:eek:. Ngoài ra có thể update thêm chứng chỉ TA, thành tích trong công việc, hoạt động đoàn thể, tình nguyện, người giới thiệu, người tham khảo...
Hiu hiu. Em đang định kéo dài chân thêm tí nữa :3

Hiu hiu. Em đang định kéo dài chân thêm tí nữa :3
À ừ, còn cái vụ chiều cao nữa chứ, vụ này mới lắm cái bi hài nếu NH nâng yêu cầu về chiều cao:D. Lỡ điền 1 mức trong đợt tuyển dụng trước, giờ NH tăng yêu cầu về chiều cao, mức đấy k đạt, thành ra tăng thì lo NH nghĩ mình k trung thực, mà k tăng thì tạch:eek:. Cơ mà em cứ kéo dài chân đi, ít nữa NH có hỏi thì em bảo em đi kéo dài chân để theo kịp tốc độ tăng chiều cao trong yêu cầu công việc của NH:D.

đây là 1 năm kinh nghiệm trong phát triển và giao tiếp các ngành khác mà..có phải nhất thiết trong ngân hàng đâu..

cái mức lương thì ghi như nào là hợp lí ạ, e mới viết hồ sơ nộp ngân hàng lần đầu

e tháng 8 mới nhận bằng tốt nghiệp, chưa kinh nghiệm thưc tế nhiều, ngoại hình khá, hồ sơ chắc chỉ có mỗi là Đảng viên of tr hvtc là nổi nhất, liêu nộp hs có cơ hội nào pass ko nhỉ =.= ?

NH yêu cầu thế này tức mình phải nhập dấu ./ trước mỗi câu trả lời hả mọi người ???
[Thông tin cá nhân] + [Thông tin cá nhân khác] + [Cam kết] bắt buộc phải nhập./

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back