OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng NV Kinh doanh - KHDN & NV Hỗ trợ KD - KHDN trên toàn quốc [30.09.2013]

thôi xin mọi người đừng có mà quăng bom bảo NH Oceanbank thế này thế nọ nữa, mạnh được yếu thua, người ta tuyển có chục người 1 vị trí mà đã có vài trăm cái hồ sơ nộp rồi thì đuơng nhiên là loại rất cao. Chưa tính đến trường hợp tuyển được rồi thì lại làm việc ko tốt hoặc nghỉ ngang, ứng viên đáp ứng đủ năng lực thì ít nên họ phải tuyển tiếp chứ sao. Đừng có ngồi đây nói họ ko tốt này nọ, nếu thấy ko tốt thì các bạn đừng nộp vào ngân hàng này nữa là xong.

Mình ko làm ở Oceanbank nhưng mình thấy nhiều bạn buồn cười lắm, lúc được gọi thì ko sao ko được gọi thì bắt đầu trách cứ nói họ thế này thế kia...Các bạn đi xin việc nhé chứ họ ko xin các bạn làm việc, thời buổi khó khăn NH cũng khó khăn chứ. Đừng có đoán già đoán non nữa, họ cũng chẳng cần bạn đánh giá về hình ảnh cách làm việc của Oceanbank đâu, haizzz thật là...
Chuẩn như Lê Duẩn ^^

Up up up, nộp nộp nộp, chờ chờ chờ, thi, thi, thi, chờ chờ chờ ... nộp chục bộ may ra được gọi 1 bộ. Bao giờ mới kết thúc cái vòng luân hồi này nhỉ. Việc làm ơi em ở đâu ...

thôi xin mọi người đừng có mà quăng bom bảo NH Oceanbank thế này thế nọ nữa, mạnh được yếu thua, người ta tuyển có chục người 1 vị trí mà đã có vài trăm cái hồ sơ nộp rồi thì đuơng nhiên là loại rất cao. Chưa tính đến trường hợp tuyển được rồi thì lại làm việc ko tốt hoặc nghỉ ngang, ứng viên đáp ứng đủ năng lực thì ít nên họ phải tuyển tiếp chứ sao. Đừng có ngồi đây nói họ ko tốt này nọ, nếu thấy ko tốt thì các bạn đừng nộp vào ngân hàng này nữa là xong.

Mình ko làm ở Oceanbank nhưng mình thấy nhiều bạn buồn cười lắm, lúc được gọi thì ko sao ko được gọi thì bắt đầu trách cứ nói họ thế này thế kia...Các bạn đi xin việc nhé chứ họ ko xin các bạn làm việc, thời buổi khó khăn NH cũng khó khăn chứ. Đừng có đoán già đoán non nữa, họ cũng chẳng cần bạn đánh giá về hình ảnh cách làm việc của Oceanbank đâu, haizzz thật là...

Bạn biết vì sao Ocean tuyển suốt ko, bởi vì 1 đợt phỏng vấn ko thể tuyển đủ nhân viên, nghe thì có vẻ vô lý nhưng sự thực là vậy, bởi vì ứng viên thì rất nhiều nhưng ứng viên có năng lực lại rất ít, chỉ tiêu có thể là 10 người nhưng chi có 7 người đáp ứng được yêu cầu công việc,trong quá trình làm việc lại rơi rụng hết nên lại phải tuyển tiếp, thế đấy :) 1 vài chia sẻ của mình :)

Em không biết các bác lấy thông tin ở đâu ra, chứ thật sự chiêu tuyển dụng thì nhiều NH dùng chiêu như sau: Đăng tuyển dụng thật chất không phải là gì thiếu nhân sự, mà là do NH muốn mọi người nhớ tới họ, không bị chìm vào dĩ vãng, muốn nói rằng NH của tôi tiềm lực mạnh, đang mở rộng hệ thống, cần nhân sự... Đó có thể gọi là 1 chiêu PR của NH. Đây là 1 chiêu mà bác nào làm ở bộ phận Mar thì sẽ hiểu. Cái thứ 2 mình muốn nói, đó là NH cũng có nhu cầu tuyển thật sự, vì lượng nhân sự sắp tới sẽ nghỉ. Các bác biết vì sao sắp tới sẽ nghỉ hok? Vì họ tìm cách "đuổi khéo" các nhân viên cũ, có thâm niên... để tuyển bộ phận mới vào nhằm các mục đích khác nhau, dù rằng các nhân viên cũ vẫn làm việc tốt (các chiêu đó thì có thể kể ra như: chuyển qua bộ phận khác, gỉam lương, chuyển qua địa bàn khác xa hơn địa bàn cũ, giao chỉ tiêu tăng lên rất nhiều...). Cái thứ 3 mình muốn nói, đó là phản ảnh của các bạn bè của mình đã từng ứng tuyển vào các NH như Ocean, HD... và đã bị rớt, nhưng bây giờ họ lại làm ở các NH khác mà các bạn có thể phải ghen tị khi nghe đến: BIDV, Agribank, Vietinbank... Câu hỏi đặt ra là vì sao vậy? Có thể kể ra vài lý do như sau: họ còn trẻ, chưa có kinh nghiệm làm việc (mà các NH này toàn đòi có kinh nghiệm); họ không khôn ngoan trong việc phỏng vấn, có thể quá ư là thật thà; hoặc là những lý do khác như bạn ở trên nói là không đủ năng lực. Đây là kinh nghiệm thực tế mà mình lượm lặt được từ rất nhiều người bạn bè đã ứng tuyển vào đây và những kinh nghiệm khác. Vài dòng tâm sự!
PS: Nếu bạn nào mới ra trường thì cứ apply thử, cứ như rải bom xin việc cũng được. Còn bạn nào đã từng làm hoặc đã từng apply thì sẽ hiểu lời mình nói.
Thân!

Mình không quan tâm là chiêu PR hay gì gì đấy, chỉ biết là đăng tuyển 10 người thì có 8 người trong danh sách đậu rùi.

Em không biết các bác lấy thông tin ở đâu ra, chứ thật sự chiêu tuyển dụng thì nhiều NH dùng chiêu như sau: Đăng tuyển dụng thật chất không phải là gì thiếu nhân sự, mà là do NH muốn mọi người nhớ tới họ, không bị chìm vào dĩ vãng, muốn nói rằng NH của tôi tiềm lực mạnh, đang mở rộng hệ thống, cần nhân sự... Đó có thể gọi là 1 chiêu PR của NH. Đây là 1 chiêu mà bác nào làm ở bộ phận Mar thì sẽ hiểu. Cái thứ 2 mình muốn nói, đó là NH cũng có nhu cầu tuyển thật sự, vì lượng nhân sự sắp tới sẽ nghỉ. Các bác biết vì sao sắp tới sẽ nghỉ hok? Vì họ tìm cách "đuổi khéo" các nhân viên cũ, có thâm niên... để tuyển bộ phận mới vào nhằm các mục đích khác nhau, dù rằng các nhân viên cũ vẫn làm việc tốt (các chiêu đó thì có thể kể ra như: chuyển qua bộ phận khác, gỉam lương, chuyển qua địa bàn khác xa hơn địa bàn cũ, giao chỉ tiêu tăng lên rất nhiều...). Cái thứ 3 mình muốn nói, đó là phản ảnh của các bạn bè của mình đã từng ứng tuyển vào các NH như Ocean, HD... và đã bị rớt, nhưng bây giờ họ lại làm ở các NH khác mà các bạn có thể phải ghen tị khi nghe đến: BIDV, Agribank, Vietinbank... Câu hỏi đặt ra là vì sao vậy? Có thể kể ra vài lý do như sau: họ còn trẻ, chưa có kinh nghiệm làm việc (mà các NH này toàn đòi có kinh nghiệm); họ không khôn ngoan trong việc phỏng vấn, có thể quá ư là thật thà; hoặc là những lý do khác như bạn ở trên nói là không đủ năng lực. Đây là kinh nghiệm thực tế mà mình lượm lặt được từ rất nhiều người bạn bè đã ứng tuyển vào đây và những kinh nghiệm khác. Vài dòng tâm sự!
PS: Nếu bạn nào mới ra trường thì cứ apply thử, cứ như rải bom xin việc cũng được. Còn bạn nào đã từng làm hoặc đã từng apply thì sẽ hiểu lời mình nói.
Thân!

Thế cho mình hỏi họ không đuổi việc khéo các vị kia thì làm sao có cơ hội khác cho những người chưa có việc muốn vào hả bạn. Mỗi chi nhánh chỉ có ngần ấy cái vị trí thôi ai cũng ngồi hết rồi cơ hội đâu cho người khác nữa đây, tìm việc cũng vậy thôi ngoài yếu tố năng lực ra thì yếu tố may mắn và thời điểm đóng vai trò quan trọng trong việc có được nhận không. Mình hỏi bạn luôn thế các ông lớn big4 họ không sa thải nhân viên thì lấy đâu ra vị trí cho nhân viên mới vào làm trong thời buổi kinh tế khó khăn người khôn của khó thế này, giữ cho mình ko bị lỗ là còn may.
Cuộc sống đã vốn ko công bằng rồi, mình ko muốn nhưng vẫn phải công nhận 1 điều nỗi buồn mất việc của người này là cơ may trời cho của người khác đang mong chờ, nghe thật là phũ nhưng đó là thực tế ở tất cả ngân hàng tại VN hiện nay, ít ra người mất việc họ đã có kinh nghiệm 2 3 năm để dễ dàng nhảy sang nơi khác thế còn các bạn chưa làm NH bao giờ thì kinh nghiệm lấy ở đâu ra mà đáp ứng yêu cầu của ngân hàng đây. Mạnh được yếu thua đó là lẽ tự nhiên chứ bây giờ chẳng có điều kì diệu từ các ông bụt nữa đâu. Họ chơi chiêu PR hay Marketing có thật thế hay ko đó là quyền của họ, rất nhiều bạn trẻ mới ra trường chẳng quan tâm mới thứ ấy ngoài muốn có 1 công việc mình mong muốn.

Ngân hàng họ có làm gì chăng nữa thì chúng ta là người xin việc thì chúng ta bị lệ thuộc vào NH có vậy thôi họ tuyển ít loại nhiều là chuyện không thế khác được dù có CEO thì cũng là làm công ăn luơng hết mà.

Thành công và vinh quang không thể đến nếu bạn chưa từng thất bại...

sao mình không nộp online được nhỉ?nói là phải dùng IE nhưng có được đâu. hik hik, có bạn nào nộp được rồi chỉ mình với. hik

sao mình không nộp online được nhỉ?nói là phải dùng IE nhưng có được đâu. hik hik, có bạn nào nộp được rồi chỉ mình với. hik

Bạn ơi, cái lưu ý " phải dùng IE " là ở đâu vật, mình đọc ko thấy nà ?
Mình cũng ko nộp onl được ấy, chắc là có lỗi link sao á !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên