OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng NV Kinh doanh - KHDN & NV Hỗ trợ KD - KHDN trên toàn quốc [30.09.2013]

Èo.. phát ngán.. sợ thật ý. thấy cái bank này gần như tháng nào cũng có đợt tuyển mà nộp hồ sơ không thấy gì.. haizz. mấy bạn đc gọi đi thi viết là may. Em gửi hơn chục cái hồ sơ mà chưa bọn nào thèm gọi.. hic. e hỏi là chút là e có thời gian làm ở BIDV nên ghi vào hồ sơ, chả nhẽ thế nên ngta không gọi à :???
Hehe. Đang làm NHNN BIDV mà phải đi mò sang OceanBank thì người ta nghĩ là do mình không có thực lực nên bị out,cực chẳng đã mới phải sang Ngân hàng này thôi, tốt nhất cậu nên bỏ chữ BIDV đê@@

Hehe. Đang làm NHNN BIDV mà phải đi mò sang OceanBank thì người ta nghĩ là do mình không có thực lực nên bị out,cực chẳng đã mới phải sang Ngân hàng này thôi, tốt nhất cậu nên bỏ chữ BIDV đê@@

Trời. tuyển dụng ngu vậy. EM sn 91 nghĩa là mới ra trường. Làm trong BIDV ở phòng QHKH CN vị trí nhân viên partime ghi rất rõ ràng. OMG. tưởng ghi thì ngta biết mình có kinh nghiệm chứ. đúng là điên điên khùng khùng mà

Trời. tuyển dụng ngu vậy. EM sn 91 nghĩa là mới ra trường. Làm trong BIDV ở phòng QHKH CN vị trí nhân viên partime ghi rất rõ ràng. OMG. tưởng ghi thì ngta biết mình có kinh nghiệm chứ. đúng là điên điên khùng khùng mà

Chị cũng apply Ocean lần đầu và mới vào làm tại đây, có 1 số ý kiến để em ko quá hoang mang. Thứ nhất là, đảm bảo 100% ko phải vì em ghi em đã từng làm ở BIDV mà em ko đc qua vòng hồ sơ, mà là do có thể họ ưu tiên các hồ sơ có nhiều kinh nghiệm và thấy phù hợp hơn. Chị khuyên em chả việc gì em phải bỏ cái công việc ấy đi cả.

Thứ hai là chị có hỏi được bạn chị làm ở Ocean thì các sếp có nói rõ quan điểm là mặc dù Ocean hiện tại đang mở rộng và đang rất cần người nhưng họ vẫn phải đảm bảo tuyển theo năng lực chứ ko nhất thiết tuyển lấy cho đủ. Vì vậy mới có chuyện Ocean thường xuyên đăng tin tuyển như vậy, chứ không hề là tuyển ảo. Đợt vừa rồi mặc dù vị trí của chị rất thiếu người nhưng nhà tuyển dụng họ cũng chỉ lấy có 1, và hiện tại lại đang đăng tuyển tiếp.

Thứ ba là chị nghĩ em cũng ko nên quá lo lắng, vì một số em mà chị quen cũng sinh năm 91 như em vừa rồi cũng đã đựoc Ocean gọi đi làm, có lẽ là chưa may mắn thôi, em cứ nộp thêm đi rồi cơ hội sẽ đến. Ngoài ra 1 vài bank khác nữa đang tuyển, cứ apply thôi, coi như là kinh nghiệm. Chúc em sớm tìm đc công việc như ý :)

mình không thể hiểu nổi tại sao oceanbank lại tuyển nhiều thế nhỉ, không biết ngân hàng thiếu thật hay ... Nhưng cứ nộp, không bỏ lỡ cơ hội nào cả

mình sn 91 và vừa mới đc làm Ocean, đính chính là Ocean đang cần ng thật, các b cứ apply đi, chả mất gì cả.

Bạn nói đúng, mình đã làm bank và đi thi hơn chục cái bank thì thấy Ocean tuyển ko chuyên nghiệp tí nào. Tuyển dụng ổn nhất mình thấy có MB với Tech. Một là tin tuyển dụng ảo, đăng cho có khi thực tế đã lấp kín chỗ rồi. Hai là tuyển nhiều nhưng toàn NV thời vụ, làm ko đủ chỉ tiêu hoặc chán nên out. Khả năng thứ 2 cao hơn. Mình đi cũng có đi pv làm CVKH ở Ocean đợt tháng 7 rồi, thấy làm mấy bạn được đi làm kêu 2 tháng đầu làm CV KHCN, ko đủ chỉ tiêu ko có lương, bên DN thì đc hỗ trợ 2,5 tr/tháng. Đãi ngộ vậy sao khuyến khích đc nhân viên thời buổi khó khăn này. Càng tuyển nhiều càng chứng tỏ khâu tuyển dụng có vấn đề và làm mất hình ảnh của Ngân hàng vô tình làm giảm tính cạnh tranh của Ngân hàng.
Bạn biết vì sao Ocean tuyển suốt ko, bởi vì 1 đợt phỏng vấn ko thể tuyển đủ nhân viên, nghe thì có vẻ vô lý nhưng sự thực là vậy, bởi vì ứng viên thì rất nhiều nhưng ứng viên có năng lực lại rất ít, chỉ tiêu có thể là 10 người nhưng chi có 7 người đáp ứng được yêu cầu công việc,trong quá trình làm việc lại rơi rụng hết nên lại phải tuyển tiếp, thế đấy :) 1 vài chia sẻ của mình :)

Chị cũng apply Ocean lần đầu và mới vào làm tại đây, có 1 số ý kiến để em ko quá hoang mang. Thứ nhất là, đảm bảo 100% ko phải vì em ghi em đã từng làm ở BIDV mà em ko đc qua vòng hồ sơ, mà là do có thể họ ưu tiên các hồ sơ có nhiều kinh nghiệm và thấy phù hợp hơn. Chị khuyên em chả việc gì em phải bỏ cái công việc ấy đi cả.

Thứ hai là chị có hỏi được bạn chị làm ở Ocean thì các sếp có nói rõ quan điểm là mặc dù Ocean hiện tại đang mở rộng và đang rất cần người nhưng họ vẫn phải đảm bảo tuyển theo năng lực chứ ko nhất thiết tuyển lấy cho đủ. Vì vậy mới có chuyện Ocean thường xuyên đăng tin tuyển như vậy, chứ không hề là tuyển ảo. Đợt vừa rồi mặc dù vị trí của chị rất thiếu người nhưng nhà tuyển dụng họ cũng chỉ lấy có 1, và hiện tại lại đang đăng tuyển tiếp.

Thứ ba là chị nghĩ em cũng ko nên quá lo lắng, vì một số em mà chị quen cũng sinh năm 91 như em vừa rồi cũng đã đựoc Ocean gọi đi làm, có lẽ là chưa may mắn thôi, em cứ nộp thêm đi rồi cơ hội sẽ đến. Ngoài ra 1 vài bank khác nữa đang tuyển, cứ apply thôi, coi như là kinh nghiệm. Chúc em sớm tìm đc công việc như ý :)

Tks chị.đã tiếp động lực nhưng chắc em vào làm cho 1 tổ chức phi chính phủ rồi. chắc chả nhìn về ngân hàng nữa. mặc dù vẫn thích nó :)

Ocean đang trên đà đánh mất hình ảnh của chính mình sao??? Tại sao ko tuyển dụng tập trung. Đăng tuyển dồn dập và ko chút hồi âm về đợt tuyển trước. Chán và nản quá đi

thôi xin mọi người đừng có mà quăng bom bảo NH Oceanbank thế này thế nọ nữa, mạnh được yếu thua, người ta tuyển có chục người 1 vị trí mà đã có vài trăm cái hồ sơ nộp rồi thì đuơng nhiên là loại rất cao. Chưa tính đến trường hợp tuyển được rồi thì lại làm việc ko tốt hoặc nghỉ ngang, ứng viên đáp ứng đủ năng lực thì ít nên họ phải tuyển tiếp chứ sao. Đừng có ngồi đây nói họ ko tốt này nọ, nếu thấy ko tốt thì các bạn đừng nộp vào ngân hàng này nữa là xong.

Mình ko làm ở Oceanbank nhưng mình thấy nhiều bạn buồn cười lắm, lúc được gọi thì ko sao ko được gọi thì bắt đầu trách cứ nói họ thế này thế kia...Các bạn đi xin việc nhé chứ họ ko xin các bạn làm việc, thời buổi khó khăn NH cũng khó khăn chứ. Đừng có đoán già đoán non nữa, họ cũng chẳng cần bạn đánh giá về hình ảnh cách làm việc của Oceanbank đâu, haizzz thật là...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,723
Thành viên mới nhất
westfranzec54
Back
Bên trên