OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng nhân sự tại các Chi nhánh trên toàn quốc [15.08.2013]

nộp bản mềm là nộp bản word hay phải scan? ai biết trả lời tơ với.Thanks

Vãi cả Ocean :v. Nộp lần 3 thì họ có châm chước cho vào không nhỉ :v

Toàn là chiêu pr thôi, ít tuyển lắm các bạn ah! Nổi cộm là thằng techcombank hay chơi chiêu này. Chỉ có big 4 là tuyển thực sự thôi, mấy bank nước ngoài cũng không tuyển!!! Chẳng buồn nộp làm gì cho mất công

Mới nộp đợt tuyển dụng cho PGD chuyển đổi ờ TP.HCM. Không biết có tiếp tục được ứng tuyển không nữa :)

PR hay là cái gì đi chăng nữa thì mình nghĩ vẫn nên nộp, bạn cũng nên nghĩ có thể CV của bạn chưa được phù hợp với tiêu chí của Ngân Hàng đang tuyển dụng chứ.Oceanbank hay bất cứ ngân hàng nào cũng thế thôi đều có một tiêu chí riêng, họ cần người họ mới tuyển chứ bạn có biết họ tuyển bao nhiêu người đâu có thể lúc mình nộp họ tuyển đủ rồi cũng có thể mình thiếu may mắn.
Đừng trách nhà tuyển dụng trước, tiên trách kỉ hậu trách nhân mà, mình đi xin việc chứ không phải họ đi xin việc, và họ cần những nhân tài tốt nên họ gắt gao hơn không phải ai cũng gọi âu cũng là chuyện bình thường. Còn PR hay là đánh bóng thương hiệu mình nghĩ họ không thiếu cách để làm đâu
Họ cho mình cơ hội thì cứ nộp ứng tuyển, có ai đóng thuế các bạn đâu. Hãy cùng cố gắng nhé các Uber

PR hay là cái gì đi chăng nữa thì mình nghĩ vẫn nên nộp, bạn cũng nên nghĩ có thể CV của bạn chưa được phù hợp với tiêu chí của Ngân Hàng đang tuyển dụng chứ.Oceanbank hay bất cứ ngân hàng nào cũng thế thôi đều có một tiêu chí riêng, họ cần người họ mới tuyển chứ bạn có biết họ tuyển bao nhiêu người đâu có thể lúc mình nộp họ tuyển đủ rồi cũng có thể mình thiếu may mắn.
Đừng trách nhà tuyển dụng trước, tiên trách kỉ hậu trách nhân mà, mình đi xin việc chứ không phải họ đi xin việc, và họ cần những nhân tài tốt nên họ gắt gao hơn không phải ai cũng gọi âu cũng là chuyện bình thường. Còn PR hay là đánh bóng thương hiệu mình nghĩ họ không thiếu cách để làm đâu
Họ cho mình cơ hội thì cứ nộp ứng tuyển, có ai đóng thuế các bạn đâu. Hãy cùng cố gắng nhé các Uber
Bạn nói rất hay và rất khéo léo, lý luận cũng khá logic :D nhưng đứng trên quan điểm cá nhân và sự hiểu biết ít ỏi của mình thì hiện giờ có big 4, acb, sacom và Nam Á - đây là những nơi mà họ không cần người thì không đăng tuyển và khi họ đăng tuyển thì chắc chắn họ cần người :D Dĩ nhiên là có những ngân hàng khác cũng tương tư như vậy mà mình chưa biết (có thể bao gồm Oceanbank của bạn đó :D)

Bạn nói rất hay và rất khéo léo, lý luận cũng khá logic :D nhưng đứng trên quan điểm cá nhân và sự hiểu biết ít ỏi của mình thì hiện giờ có big 4, acb, sacom và Nam Á - đây là những nơi mà họ không cần người thì không đăng tuyển và khi họ đăng tuyển thì chắc chắn họ cần người :D Dĩ nhiên là có những ngân hàng khác cũng tương tư như vậy mà mình chưa biết (có thể bao gồm Oceanbank của bạn đó :D)

Bạn này nói chuyện không thiện chí lắm.

Theo ý kiến cá nhân, bạn Huy1011 nói rất đúng, mình đi "xin" chứ ko phải NTD xin mình apply. Có cơ hội hãy tóm lấy, ko được thì tự nghĩ là mình không đủ điều kiện hoặc ko phù hợp.

Mình ko nghĩ đây là cách PR, vì không rõ các bạn thế nào? Nhưng những ngừoi mình quen biết làm việc trong lĩnh vực tài chính, tuyển dụng lâu năm cho rằng; thông báo tuyển dụng nhiều ko khiến cho khách hàng nghĩ NH đó đang phát triển nên cần tuyển mà chỉ khiến mọi ngừoi hồ nghi về nguồn nhân lực của tổ chức đó không bền vững, cách làm việc không chuyên nghiệp hoặc làm hiệu quả công việc kém khiên nhân lực cũ phải bỏ đi và tuyển mới.

Nói tóm lại là có cơ hội hãy tóm lấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,584
Thành viên mới nhất
calvinharrismer
Back