OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng các vị trí thuộc phòng Khách hàng cá nhân trên toàn quốc [25.06.2013]

Hôm nay lúc ngời chờ thi phỏng vấn t có hỏi anh coi thi thấy bảo là tùy vào chất lượng bài làm, nếu mà kém quá thì sẽ tuyển bổ sung chứ không lấy từ cao xuống đâu
còn nữa a ấy bảo luôn chậm nhất 2 tuần sẽ có kết quả thi viết, sau 2 tuần ko thấy gì coi như out, sau khi pv 2 ngày cũng sẽ có kết quả luôn.

Hôm nay lúc ngời chờ thi phỏng vấn t có hỏi anh coi thi thấy bảo là tùy vào chất lượng bài làm, nếu mà kém quá thì sẽ tuyển bổ sung chứ không lấy từ cao xuống đâu
còn nữa a ấy bảo luôn chậm nhất 2 tuần sẽ có kết quả thi viết, sau 2 tuần ko thấy gì coi như out, sau khi pv 2 ngày cũng sẽ có kết quả luôn.
Hum nọ mình hỏi chị phó giám đốc khối thì chị bảo là sau 4 ngày sẽ có kết quả thi viết, ko bít có nhanh như vậy ko nữa :>

thi cả trăm người mà lấy có 8 em.hix.câu bài tập mình k hề đụng đến!

Đề chung toàn quốc, Tiếng Anh thì hoàn toàn trắc nghiệm
Về nghiệp vụ
- Vị trí hỗ trợ TD: có 3 câu tự luận, trắc nghiệm chủ yếu về luật NH, TSBD, cầm cố, thế chấp,...
- Vị trí CV KHCN: có 2 câu tự luận
- Vị trí hỗ trợ phi TD: toàn bộ là tự luận ko có trắc nghiệm
Còn 1 số vị trí khác mình chưa tham khảo được, ai biết bổ sung nhé :)
Mình thi vị trí CVKHCN mình bổ sung thêm phần nghiệp vụ: 23 câu trắc nghiệm, 2 câu tự luận.
Câu 1 (tự luận): Khi quyết định cho 1 KH vay thì CVKH cần thu thập những thông tin gì? Thông tin nào là yếu tố quan trọng nhất?
Câu 2 (tự luận): Tại sao hiện nay các NH ở VN lại hướng tới thị trướng KHCN? Tại sao các NH lại tuyển số lượng nhiều CVKH cho thị trường này? (MÌnh toàn chém) :))
Mình nhớ sơ sơ là như thế hic, phần trắc nghiệm thì k nhớ đc cụ thể cho lắm. Mình chỉ nhớ có vài câu là: 1. Him Lam là địa điểm thứ mấy trong chiến dịch ĐBP? mấy câu hỏi về câu hỏi đóng câu hỏi mở, mấy câu hỏi về kĩ năng của 1 người bán hàng.
Phần IQ cũng có mấy câu trùng vs đề thi năm 2011, phần hình vẽ thì mình nhìn hoa cả mắt nên toàn oánh bừa. hị hị :(
Phần tiếng anh thì toàn tiếng anh chuyên ngành về tiền gửi, cho vay của NH thoy. :((

Các bạn thi QHKH cho mình hỏi cái câu cho vay 500tr vào ngày 15/6/x lãi 13%/năm.Tính lãi suất phải thu KH tại ngày 15/7/x .thì tính lãi theo tháng hay theo ngày nhỉ.
A.500*13%/12*1
B.500*13%/365*31
c.500P13%?360*31
D.
Chọn p.a nào nhỉ?

Hôm nay thi xong dù biết trượt nhưng mình vẫn nấn ná ở lại hỏi thêm được 1 số thông tin. Chị ở phòng mình bảo tầm 26 đến hết tháng này sẽ bắt đầu gọi đi phỏng vấn (tức là tầm 4-7 ngày). Chị ấy cũng nói nếu mà trượt thì đợt 2 vẫn có cơ hội đi thi tiếp. Hi vọng là mình cũng có cơ hội đó.

Hôm nay thi xong dù biết trượt nhưng mình vẫn nấn ná ở lại hỏi thêm được 1 số thông tin. Chị ở phòng mình bảo tầm 26 đến hết tháng này sẽ bắt đầu gọi đi phỏng vấn (tức là tầm 4-7 ngày). Chị ấy cũng nói nếu mà trượt thì đợt 2 vẫn có cơ hội đi thi tiếp. Hi vọng là mình cũng có cơ hội đó.

bạn nhớ apply vào vị trí khác với vị trí đã thi ở đợt vừa xong nhé, nếu ko bị loại sẽ rất đáng tiếc ^^ Thêm thông tin là muộn nhất là 2 tuần kể từ ngày thi hnay sẽ được gọi đi PV, nếu quá thì mọi người tự hiểu nhé. Sau đó 1 vài ngày sẽ có thông tin trên website oceanbank.vn :)

bạn nhớ apply vào vị trí khác với vị trí đã thi ở đợt vừa xong nhé, nếu ko bị loại sẽ rất đáng tiếc ^^ Thêm thông tin là muộn nhất là 2 tuần kể từ ngày thi hnay sẽ được gọi đi PV, nếu quá thì mọi người tự hiểu nhé. Sau đó 1 vài ngày sẽ có thông tin trên website oceanbank.vn :)

Đừng thi xong xuôi tất cả lại về giống các ngân hàng khác là được :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,713
Thành viên mới nhất
thangvtb
Back