OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng các vị trí thuộc phòng Khách hàng cá nhân trên toàn quốc [25.06.2013]

CÓ bạn nào ở Cần Thơ mà hôm nay được gọi chưa, sáng nay điện thoại mình bị hư nên trưa mới mở máy được :((

bạn ơi mình cũng thế, VPB chỉ phỏng vấn, bạn chọn gì? :)

- - - Updated - - -

ngay` mai tha hồ mà đi thi cả nhà. tất cả các ngân hàng đều thi vao ngày mai, mình cũng bị úp 8h Ocean 8h45 VPB k biet xoay thế nào đây nữa
mình cũng thế :((
chọn cái nào bây giờ???

Cái này chưa chuẩn, vì như mình kinh nghiệm 3 năm làm 2 công ty, mà là 2 công ty không liên quan gì đến ngân hàng, nhưng vẫn được gọi mai đi thi đây. Chắc do CV có lỗi gì đó, hoặc đòi hỏi lương quá cao :D. Mà theo mình nghĩ thì mọi công ty đều muốn tuyển người có năng lực vào làm việc chứ không phải muốn tuyển những người sẵn sàng gắn bó lâu dài nhưng hiệu quả công việc không cao. Nếu môi trường công ty tốt, đãi ngộ tốt thì tực khắc nhân viên sẽ gắn bó lâu dài. :D

Hi, không ngờ nhiều bạn lại tranh luận về hồ sơ của mình như vậy. Mình cực ghét nhảy việc, mình đều làm duy nhất 1 bank thôi nhưng năm đầu mình làm phòng Đầu tư và sau đó 1 năm mình xin chuyển lên bộ phận tín dung. Giờ nghĩ lại, chắc tại hôm đi nộp hồ sơ, mình có hỏi chị nhân sự là mình có kinh nghiệm 3 năm mà vẫn phải thi thì chắc em trượt vì lâu rồi có sờ mó gì sách vở đâu, chỉ có kiến thức thực tế thôi, chắc vì vậy nên bị ghét.:((

ko sao đâu anh/chị, còn nhiều cơ hội khác mà ^^
Hi, không ngờ nhiều bạn lại tranh luận về hồ sơ của mình như vậy. Mình cực ghét nhảy việc, mình đều làm duy nhất 1 bank thôi nhưng năm đầu mình làm phòng Đầu tư và sau đó 1 năm mình xin chuyển lên bộ phận tín dung. Giờ nghĩ lại, chắc tại hôm đi nộp hồ sơ, mình có hỏi chị nhân sự là mình có kinh nghiệm 3 năm mà vẫn phải thi thì chắc em trượt vì lâu rồi có sờ mó gì sách vở đâu, chỉ có kiến thức thực tế thôi, chắc vì vậy nên bị ghét.:((

Sáng nay mình cũng lỡ thi ở chi nhanh Hoàn Kiếm, tiếc quá, lại đợi đợt sau vậy

- - - Updated - - -

Bạn thaianh1 nộp hs VPB vị trí nào thế, mình cũng nộp mà chưa thấy gì.Thông tin là 30/6 mới hết hạn hs mà.

sang nay ban nao thi cn Hp lam bai the nao, tieng anh + nghiep vu co tu luan k

Đề chung toàn quốc, Tiếng Anh thì hoàn toàn trắc nghiệm
Về nghiệp vụ
- Vị trí hỗ trợ TD: có 3 câu tự luận, trắc nghiệm chủ yếu về luật NH, TSBD, cầm cố, thế chấp,...
- Vị trí CV KHCN: có 2 câu tự luận
- Vị trí hỗ trợ phi TD: toàn bộ là tự luận ko có trắc nghiệm
Còn 1 số vị trí khác mình chưa tham khảo được, ai biết bổ sung nhé :)

vịi trí khách hàng doanh nghiệp
5 câu giải thích vì sao
1 bài tập về ROE, ROA
trắc nghiệm chủ yếu nghiệp vụ tín dụng, L/C, luật, Hạn mức tín dụng

Chúc các bạn có kết quả tốt nhé. Mình xác định trượt rùi hehee....Lại hẹn Oceanbank vào môt ngày thi không xa hic

Bạn nào biết đợt này Oceanbank sẽ là lấy mốc để chọn thí sinh phỏng vấn hay lấy từ trên cao xuống cho đủ chỉ tiêu phỏng vấn nhỉ?
Mình làm IQ tốt
Tiếng Anh thì bt, sai mất tầm chục câu
Nghiệp vụ thì 5 câu giải thích bỏ mất 1 câu, 1 câu chắc chắn sai =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên