OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng các vị trí thuộc phòng Khách hàng cá nhân trên toàn quốc [25.06.2013]

Cũng biết là vậy,, việc cơ cấu của NH là điều chắc chắn rồi. Tuy nhiên ý mình là so sánh giữa cách tuyển dụng của 2 bên thôi. mình cảm thấy bên MB tuyển dụng ít ra khiến ng đi thi ko cảm thấy khó chịu. Và cảm thấy hứng thú thôi. Còn việc lỗi đánh máy thì mình nghĩ k to tát lắm. Nếu so với việc bắt đi pv sơ loại mà chẳng để làm j như ocean thì mình thấy đỡ hơn nh. Dù sao đưa ra ý kiến để mn cùng chia sẻ thông tin với nhau. Mình ko bênh vực j MB cả. chỉ nói nên suy nghĩ của mình. Trc mình đký học Nh cũng mơ 1 tương lại màu hồng lắm. Nhưng h đối diện vs thực tế thì ms biết n ntn. Môi trg NH bh ko phải như ngày xưa nữa. Xô bồ và phức tạp rất nh, thật sự đọc chia sẻ của nh ng cũng như thi thố nh nên sự yêu thích của mình đv NH đã giảm đi rất nh. Nhưng mình nói thẳng, tư tưởng của 2/3 ng khi đi thi ocean đều nghĩ ko thể gắn bó lâu dài đc, chẳng qua h ko phaỉe thời ng kén việc mà là việc kén ng. Để kiếm đc 1 công vc thời buổi này thì ngta cứ phải đâm đầu vào thôi còn sau thì tính.

đúng là vc làm thời buổi bjo vs sv học NH ra khó, mình cũng chán NH lém rùi. ông nào cũng bảo minh bạch, công bằng, nhưng rùi, chốt lại 1 điều vẫn là cơ chế, mình thi SCB ng ta đăng tuyển vi trí TTQT, qua tât cả các vòng, sauvòng pvấn nhận đc 1 tin của GD chi nhánh là "chúng tôi k có nhu cầu tuyển vi trí này". => k biet co ai co chế vào đây k.
Mục đích của các ngân hàng bjờ, mình nghi là k lấy nv lâu dài đâu. hút máu (bắt huy động để đc làm chính thức) và rùi 2 3 tháng sau ~> game over ~> 1 vòng chơi mới lại bắt đầu (1 vong luân chuyển)

Topic mới: vì sao những nhân viên hỗ trợ Ocean có cổ dài hơn người :-j

các bạn pv hôm t7 vừa rồi là hạn nộp hồ sơ là 25/6 đúng ko? cho mình hỏi Ocean chưa hết hạn nộp hồ sơ đã có danh sách goi đi thi ah?
đúng rồi bạn ạ. ghi là 25/6 nhưng tuỳ chi nhánh, có chi nhánh hết hạn sớm hơn. ghithì ghi thế thôi chứ các bạn phải gọi trực tiếp lên chi nhánh mình đkí, hỏi xem bh hết hạn. thứ 7 vừa rồi là thi vòng cuối cùng rồi. nghe nói ai pass thì hôm nay đi làm luôn r. NH này 3 vòng thi gói gọn trong 1 tuần thôi.

trong này thấy mỗi một bạn hỏi về chi nhánh Hoàn Kiếm mà chi nhánh lấy những 10 người

bạn đọc lại những j mình viết đi. Mình chưa hề viết làm cho vui bạn nhé. mình nói nộp hồ sơ cho vui chứ ko phải làm cho vui. Nộp hồ sơ nó khác với làm bạn ạ. Nộp hồ sơ cho vui là vì mình cũng ko hứng thú lắm với NH nói chung. Vì mình biết vòng pv hầu như luôn có những câu hỏi nhàm chán. Còn khi mình pass bằng thực lực của mình thì chẳng ai làm cho vui cả bạn ạ. Đã mất công ôn luyện để đi thi mà đi làm cho vui để chờ 1 ngày bị đuổi việc à? Chẳng ai muốn thế đâu. Tư tưởng mình rất rõ ràng. Một khi đã bỏ công sức thì cố mà giữ lấy. Còn nói thật là mình cũng xác định, với vị trí này phải nỗ lực rất nh thì mới trụ đc ko thì sớm muộn cũng out thôi. Tư tưởng của mình đúng là nếu pass thì ko có ý định làm lâu dài tại đây nhưng chưa bh có tư tưởng là đến đó để chơi cả.
Còn bạn nói NTD tinh ý thì cũng chỉ là lý thuyết thôi, khi pv mình cũng nói hết những j mình có thể nói và làm, đừng nói là mình đến pv chơi. Ăn mặc cũng rát nghiêm chỉnh chứ ko lộm cộm như những UV khác đủ biết mình có tình thần nghiêm túc khi đi pv. Bạn có dám khẳng định bạn yêu thích và muốn gắn bó tại ocean ko

Nộp cho vui thì cũng không thể có kế hoạch ôn tập tốt được. bạn đừng coi thường những câu hỏi nhàm chán của nhà tuyển dụng, bạn muốn 1 cái j phải thật đột phá ah ... liệu bạn có đáp ứng được không. Mình không biết bạn bao nhiêu tuổi và đã có kinh nghiệm đi làm hay chưa. Đấy chỉ là những nhận xét từ mình khi đọc comt của bạn. Chúc bạn thành công trên con đường xin việc đầy gian nan này nhé. :)

có cho vay đc đâu mà các bác ấy bắt anh em huy động nhiều thế nhỉ. gớm chả hiểu chuyện gì xảy ra nữa :D

có cho vay đc đâu mà các bác ấy bắt anh em huy động nhiều thế nhỉ. gớm chả hiểu chuyện gì xảy ra nữa :D

Tóm lại là có phỏng vấn hỗ trợ ko vậy mọi người,em còn tập xác định ngay cái :((

thế hôm thứ 7 vừa rồi cũng thi hỗ trợ tín dụng luôn à bạn? QHKH thì đã đi làm rồi hay sao yk. hix:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên