(HOT) Ngân hàng Thưởng tết âm lịch 2013 - Tâm sự và những con số!

Thông tin bác này đưa về Indovina Bank là sai toét nhóe. Vẫn có thưởng tết âm bình thường bạn ạ. Theo mình biết chỉ có khối 100% nước ngoài kiểu HSBC thì mới ko thưởng tết âm.Mà chỉ thưởng tháng lương 13. Nhưng tầm t4 HSBC sẽ có 1 đợt tổng kết và thưởng to
Vậy à! 8-}
Để về mình hỏi lại, xem dấu tiền đi đâu! :D

Nghe một trưởng phòng SHB tâm sự mà thấy chẳng hiểu nổi. Quy định HO: Tháng 13 + thêm thưởng Tết theo đánh giá xếp loại; hạng A được thêm 1 tháng lương cơ bản, thử việc 1 triệu.

Gặp ông Giám Đốc CN (chuẩn bị về làm ngành Điện), xếp loại C tất cả nhân viên, lãnh đạo phòng KHCN, KHDN nên chỉ được 1/4 tháng lương. Trưởng phó phòng cũng chỉ được chưa tới 5 triệu. Có đồng chí mới vào tính theo thời gian công tác trong năm nữa nhận chưa được 1 triệu, còn thua cả nhân viên thử việc.

Thông tin MB 2 tháng lương chắc các anh MB sợ phân bì nên giấu diếm bí mật quân sự rồi. Đứa em mình làm bên đó, chuyên viên quan hệ khách hàng, lương 8 triệu/tháng, thưởng Tết cả dương lịch và âm lịch không dưới 60 triệu.

Thông tin MB 2 tháng lương chắc các anh MB sợ phân bì nên giấu diếm bí mật quân sự rồi. Đứa em mình làm bên đó, chuyên viên quan hệ khách hàng, lương 8 triệu/tháng, thưởng Tết cả dương lịch và âm lịch không dưới 60 triệu.
Mình là nhân viên MB nè, lương 8 triệu/tháng thì đúng...
Thưởng dương lịch, truy lĩnh thì cở 25-30
Tết âm chỉ 2 tháng - 2,5 tháng.
Lấy đâu ra 60 nhỉ.
Nghe nói với thực tế khác xa nhau.

Còn tùy chi nhánh nữa. 2 tháng lương là mức thấp nhất. Bạn mình ở MB HO được thưởng Tết âm lịch là 6 tháng lương (làm đủ 12 tháng). CÓ chi nhánh cao nhất là 10 tháng

Eximbank vẫn có lương tháng 13 đấy bạn! tất nhiên là dựa trên mức hiệu quả đánh giá nhưng các chi nhánh ở EXIMBANK vẫn ổn . Hiện tại theo như trà dư tửu hậu anh em trong toàn hệ thống Eximbank thì chưa thấy ai dưới 3 tháng đó bạn :D :D bạn cho mình biết vài chi nhánh 1 tháng đi .
Chi nhánh Tân Sơn Nhất mà bạn nói thì có lẽ bạn cần care lại và check lại báo cáo tài chính chi tiết sẽ thấy nhé

Thân

Eximbank vẫn có lương tháng 13 đấy bạn! tất nhiên là dựa trên mức hiệu quả đánh giá nhưng các chi nhánh ở EXIMBANK vẫn ổn . Hiện tại theo như trà dư tửu hậu anh em trong toàn hệ thống Eximbank thì chưa thấy ai dưới 3 tháng đó bạn :D :D bạn cho mình biết vài chi nhánh 1 tháng đi .
Chi nhánh Tân Sơn Nhất mà bạn nói thì có lẽ bạn cần care lại và check lại báo cáo tài chính chi tiết sẽ thấy nhé

Thân

Thông tin hoàn toàn chính xác nhé, mình làm ở chi nhánh Chợ Lớn đây, tổng cộng từ đầu năm đến nay lãnh 2,6 tháng lương, chi nhánh Q.4 lãnh 2 tháng lương, chi nhánh Vũng Tàu 1 tháng, SGD 4,8 tháng, TSN 5 tháng, bạn còn cần thêm thông tin gì nữa ko? ^^

Mà đính chính với bạn là Eximbank ko gọi thưởng cuối năm là tháng lương 13 nhé.

P/s: Nếu bạn tính luôn cả lương tháng 1 vào thưởng cuối năm và thưởng Tết thì mình bái phục luôn đấy. =))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nghe một trưởng phòng SHB tâm sự mà thấy chẳng hiểu nổi. Quy định HO: Tháng 13 + thêm thưởng Tết theo đánh giá xếp loại; hạng A được thêm 1 tháng lương cơ bản, thử việc 1 triệu.

Gặp ông Giám Đốc CN (chuẩn bị về làm ngành Điện), xếp loại C tất cả nhân viên, lãnh đạo phòng KHCN, KHDN nên chỉ được 1/4 tháng lương. Trưởng phó phòng cũng chỉ được chưa tới 5 triệu. Có đồng chí mới vào tính theo thời gian công tác trong năm nữa nhận chưa được 1 triệu, còn thua cả nhân viên thử việc.

Theo những gì mình được biết thì SHB có thưởng lương tháng 13. Còn thưởng tết âm thì dựa vào nhiều khía cạnh ( đạt chỉ tiêu, dư nợ xấu và xếp loại nhân viên nữa). Nếu chi nhánh đạt chỉ tiêu và nhân viên xếp loại A thì được thưởng 1 tháng lương. Xếp loại B và C thì ít hơn. Nhân viên chi nhánh có dư nợ xấu và đạt loại A thì chỉ đc rất ít mà thôi ( tầm 1/4 tháng lương) Còn loại C thì coi như ko có gì luôn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mà xong cái vụ này rồi, có thưởng Tín dụng cho ai không anh Mr.Bank kekekeke

Hổng biết có phải do ảnh hưởng nợ xấu, đóng dự phòng rủi ro hay ko nữa!?
Nếu có thì mau mau viết tâm thư đi để anh em còn biết nữa đỡ phải hóng nà! kàkàkà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên