Thực ra nếu e tốt nghiệp các trường khối ngành Kinh tế thì ko cần câu nệ việc chuyên ngành của mình là gì.

Theo như năm ngoái là trắc nghiệm 100% bạn ạ.

Vào sớm hơn đâu có nghĩa là ngon hơn
=))
chú Duy Tùng làm Phòng nào CN Hải Phòng thế ?

Nói thật ko ai tin chứ mới ra trường mà đã lên HO làm thì chán bỏ cơm mẹ nấu: chả va chạm đc gì thực tế, toàn làm lý thuyết, đến lúc gặp vấn đề giải quyết ko thực tế bị tín dụng chửi cho như là :D Tốt nhất là làm QHKH, nếu làm đc lâu dài thì càng tốt, còn ko thì sau 1 thời gian hãy lên HO ngồi.

Mới ra trường ai tuyển lên HO thế bạn :D.
HO kinh nghiệm tối thiểu 2 năm nhé.

Năm nay đợt tuyển dụng của MB có sự thay đổi khá rõ rệt:
- Kết hợp tuyển nhân viên chính thức và RM tập sự trong cùng 1 đợt.
- Đợt tuyển dụng này sẽ gồm 3 vòng (không tính vòng hồ sơ):
+ Vòng 1: Phỏng vấn sơ tuyển, những ai đủ điều kiện thi tuyển nhân viên chính thức sẽ tham gia tiếp vòng 2; một số người đủ điều kiện trở thành RM tập sự sẽ được tiếp nhân luôn.
+ Vòng 2: Thi viết dành cho những ai tham gia thi tuyển nhân viên chính thức (RM, GDV, Quỹ..), ứng viên có trên 1 năm kinh nghiệm đc miễn thi
+ Vòng 3: Phỏng vấn.
Như thế có nghĩa là năm nay ngoài cơ hội thành nhân viên chính thức vẫn có thêm cơ hội trở thành RM tập sự.
Bạn ơi cho mình hỏi là nộp hồ sơ ở cả chi nhánh lẫn HO có được không hả bạn. Nộp ở chi nhánh xong mới thấy HO tuyển mà lại có vị trí mình thích :)

em làm CV thì mã vị trí ghi RM, tên file đính kèm và mail cũng ghi là RM chứ không phải KHCN có sao không mọi người, k biết lúc đấy mắt mũi để đâu mà lại lấy ở đâu mã vị trí là RM :(

Mình nộp hồ sơ ghi đúng như hướng dẫn mà qua ngày rồi vẫn ko thấy Mail xác nhận cũng ko thấy báo lỗi. Ko biết gửi lại lần nữa có vấn đề gì ko nhỉ?:(

một chút chia sẻ với các bạn mới nộp hso hoặc chưa có kinh nghiệm nộp hso qua mail nhiều nhé. cách này mình thấy khá hiệu quả. sử dụng phần boomerang cho gmail, khi gửi mail ứng tuyển đặt chế độ nếu trong 2 ngày hoặc 1 tuần hoặc bao nhiêu ngày tùy thích (mình nghĩ 2 ngày là thích hợp nhất) nếu mail chưa được bấm đọc thì tự động gửi lại thư trên. nếu thư đã đọc bấm đọc sẽ có thư phản hồi lại cho các bạn luôn. như vậy các bạn sẽ thấy an tâm hơn và cũng không sợ nhà tuyển dụng để lọt mail.:d

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,805
Thành viên mới nhất
Jennette
Back
Bên trên