Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Nhiều khi thông tin từ nguồn nội bộ hoặc 1 cá nhân nào đó mà ng ta ko muốn nói ra thì sao bác. Cũng phải thông cảm chứ
Xin phép nói rộng ra 1 tí, mọi người là thành viên ub ít nhiều cũng đều là những bạn dân trí thức, ai cũng hiểu việc công bố thông tin là phải có dẫn chứng. Các bạn xem thời sự cũng thấy, các thông tin đều được ghi trích dẫn (theo tờ báo này, theo nguồn tin của cơ quan hay văn phòng này v.v...), như sự việc đồn có dịch Ebola tại VN vừa rồi ai cũng thấy, nó có sức ảnh hưởng lớn thế nào. Nếu ngại nói trực tiếp ra thì có thể nói "nguồn tin nội bộ từ nhân viên của một CN Vietin nói là ..." cũng ko biết là ai với ai cả, nhưng lại tăng tính thuyết phục và tin cậy lên. Mình có đọc mấy comment cãi nhau của mấy bạn gì đấy 1 phần cũng xuất phát từ việc này, toàn là "nghe đồn" với "biết đâu" (việc trọng số điểm thi viết với PV, và danh sách PV theo thứ tự có liên quan gì đến điểm thi viết không, v.v...) mà làm tốn biết bao nhiêu thời gian và lo lắng không đáng có của các bạn khác. Mình thì không quan tâm lắm, đi thi viết và PV nhiều nơi rồi, chỉ chờ có kết quả mới rõ chứ ko quan tâm điểm thi viết với PV như thế nào vì mỗi nơi mỗi khác, nhưng biết bao bạn mới lần đầu thi hay những bạn mới ra trường đọc những thông tin mập mờ này thì rất lo lắng. Giờ mình là người không biết gì, chỉ cần lên quăng cho 1 câu "thứ 4 này có kết quả" bảo đảm ai cũng đổ dồn vô hỏi. Tuy chỉ là môi trường trên mạng, những comment có thể vô thưởng vô phạt nhưng mọi người nên tập cái tính như vậy, từ vi mô sẽ dẫn đến vĩ mô, từ thói quen sẽ hình thành nên ý thức
P/S: có thể thông tin của bạn fatboyslim là thật, mình chỉ khuyên bạn là nên trích dẫn thêm thông tin, chứ mình không có ý nói bạn tung tin đồn nhảm. Mình nói vậy để tránh cãi nhau không đáng có

chuẩn rồi . Nếu k tiện nói ra thì có thể dùng câu như " theo một nguồn đáng tin cậy " là mọi người ngầm hiểu đc .

Chắc qua lễ 2-9 mới có, anh mình lúc trước thi vietinbank thì 1 tháng mới có kết quả nên mọi người đừng hóng nữa, khi nào có thì người ta gọi điện mà. *tự an ủi mình* :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,923
Thành viên mới nhất
bsportreisen1