Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mình có nhớ vài câu trong đề thi QHKH TD của mình, đại ý là thế này :
1. ông B vay một khoản tiền của ngân hàng, sau này ông B bị tai nạn không có khả năng trả lãi, Bà A ( vợ ông B ) đến xin ngân hàng giảm lãi cho khoản vay này. Cán bộ tín dụng không đồng ý. Cách xử lý trên của cán bộ là
A.Đúng
B. Sai
2. Ngân hàng quyết định không cho công ty X vay vốn để dầu tư dự án bởi vì ông B ( trưởng phòng hay nhân viên gì đó của ngân hàng, không trực tiếp thẩm định dự án ) nắm giữ 20 % cổ phần của công ty X. Việc làm của ngân hàng là
A.Đúng
B.Sai
Các bạn giải thích giúp mình luôn nhé

theo quy định chỉ được đề xuất miễn giảm lãi trong trường hợp tổn thất về tài sản làm ảnh hưởng đến khả năng chi trả. Mình nghĩ ở đây không bị tổn thất về tài sản nên không được miễn giảm :D

Vừa đi thi bên chi nhánh tphcm về, chỉ có thể nói ôn lắm cũng chỉ đc vài câu quen quen còn lại ảo diệu vãi
Thứ nhất là câu lặp lại liên tục, nói 75 câu nhưng thực ra chỉ khoảng 50 câu vì có khi 1 câu lặp lại 4 lần, 3,4 câu gì đó liền nhau và giống y chang nhau
Thứ hai có nhiều câu trả lời na ná nhau khó lựa chọn, ví dụ hỏi vốn lưu động ròng khi dùng tiền mua hàng tồn kho thì thế nào, có đáp án ko thay đổi, có đáp án ko liên quan, thế chọn cái nào.
Sao lại không liên quan thánh, có nắm chắc ko mà phán như đinh đóng cột thế

Sao lại không liên quan thánh, có nắm chắc ko mà phán như đinh đóng cột thế
Bạn có vấn đề về đọc hiểu ah, thế mà cũng đi thi được thì hay thật
Tôi bảo đề cho "khi dùng tiền mua hàng tồn kho thì thế nào, có đáp án ko thay đổi, có đáp án ko liên quan, thế chọn cái nào", đề có 1 lựa chọn là ko thay đổi và 1 lựa chọn là không liên quan, tôi hỏi chọn cái nào hợp lý, phán cái gì
Thanh niên tốt nghiệp đại học hết rồi mà còn phải để người ta dịch từ tiếng việt sang tiếng việt cho mình hiểu thì chán thật

Tôi bảo đề cho "khi dùng tiền mua hàng tồn kho thì thế nào, có đáp án ko thay đổi, có đáp án ko liên quan, thế chọn cái nào", đề có 1 lựa chọn là ko thay đổi và 1 lựa chọn là không liên quan, tôi hỏi chọn cái nào hợp lý, phán cái gì
Thanh niên tốt nghiệp đại học hết rồi mà còn phải để người ta dịch từ tiếng việt sang tiếng việt cho mình hiểu thì chán thật
hí hí thím có thần giao cách cảm với iem không? sao thím nói đúng những gì iem nghĩ vậy? :D:D

cái này mình chọn là k thay đổi bạn ạ, k liên quan thì hơi quá =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net