Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Các bạn giúp mình vs
6. Do các nghĩa vụ của bảo lãnh thường độc lập nhau không thể lập 1 Hợp đồng cấp bảo lãnh
chung cho 1 khách hàng mà phải lập riêng theo từng giao dịch.

a.Đúng

b.Sai

7.Doanh nghiệp A đề nghị vay vốn để nộp thuế thu nhập doanh nghiệp cho NSNN, tài sản đảm
bảo là chứng chỉ tiền gửi do NHCT phát hành, cán bộ phòng khách hàng đề xuất giải quyết cho DN vay là:

a.Đúng

b.Sai
Không cho vay để đóng thuế thu nhập doanh nghiệp

Câu 5: NH cam kết bảo lãnh cho KH 500 tr, nhưng khách hàng ký quỹ 100tr, thì hạch toán ngoại bảng TK bảo đảm của ngân hàng là:
a. 500tr
b. 400tr
c. 100tr
Các bạn giúp mình với

đây là trường hợp đặc biệt mà b. vẫn cho vay do KH có TSĐB là TS có tính thanh khoản cao
K phải TSĐB có tính thanh khoản cao là cho vay đâu bạn. Thuế TNDN là một trong những khoảng k đc tính vào hạn mức cho vay chỉ tính ví dụ như là tiền lương nhân công, chi phí thuê này nó...

Chỉ tiêu IRR trong đánh giá hiệu quả tài chính dự án đầu tư có các đặc điểm:
a. Xem xét đến giá trị thời gian của tiền
b. Xem xét đến giá trị thời gian của tiền; Có thể trình bày theo tỷ lệ phần trăm
c. Xem xét đến giá trị thời gian của tiền; Việc tính toán thường đơn giản hơn NPV
d. Có thể trình bày theo tỷ lệ phần trăm; Việc tính toán thường đơn giản hơn NPV

Câu này chọn A hay B các bạn ?

b. Xem xét đến giá trị thời gian của tiền; Có thể trình bày theo tỷ lệ phần trăm
c. Xem xét đến giá trị thời gian của tiền; Việc tính toán thường đơn giản hơn NPV
d. Có thể trình bày theo tỷ lệ phần trăm; Việc tính toán thường đơn giản hơn NPV

B bạn ạ. thế câu 6 của mình bạn chọn gì vậy?

B bạn ạ. thế câu 6 của mình bạn chọn gì vậy?
Câu 6 của bạn mình k hiểu đề bài. đề bài k rỏ ràng, mình đang làm ngân hàng mà k hỉu câu hỏi đó luôn.
IRR thì tính theo % là đưông nhiên vi là mức lãi suất chiết khấu tại đó NPV=0, mình nghĩ đặc điểm có thể trình bày theo tỷ lệ % sao sao ây đơn giản quá v ah

K phải TSĐB có tính thanh khoản cao là cho vay đâu bạn. Thuế TNDN là một trong những khoảng k đc tính vào hạn mức cho vay chỉ tính ví dụ như là tiền lương nhân công, chi phí thuê này nó...
cái này là mình đọc trong quy định của vietinbank mà.
nguyên văn là:ko cho vay để nộp thuế TNDN, thuế tiêu thụ đặc biệt trực tiếp cho NSNN trừ:
- các khoản vay đc đảm bảo đầy đủ bằng TS có tính thanh khoản cao, hoặc
- các trường hợp đặc biệt đc TSC chấp thuận bằng văn bản

mình thấy mấy bạn ở trên toàn chọn B nhưng theo mình phải là D mới đúng. có thể trình bày theo tỷ lệ phần trăm thì ko phải bàn nữa rồi. nhưng nó đâu có thể hiện đến giá trị thời gian của tiền. còn ý việc tính toán thường đơn giản hơn NPV là đúng do có thể tính bằng Excel

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,699
Thành viên mới nhất
betwizist