VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 381 cán bộ làm việc tại các CN trên toàn hệ thống [17.07.2014]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mình vừa pv xong vị trí Qhkh, ko hỏi gì về nghiệp vụ,toàn hỏi tình huống, gần 30', choáng quá, trả lời xong là bị vặn lại. buồn ghê gớm, hyvojng các bạn sao pv tốt hơn!

Mình vừa phỏng vấn vê lúc trưa, pùn quá h ms lên review cho đội thi sau, hy vọng có ích :3 mình pv 11h nhưng đến 11h34 ms vào pv, vào thì vẫn câu hỏi thông thường trước, giới thiệu bản thân rồi linh tinh, đến khi hỏi nghiệp vụ, mình đc hỏi 2 câu:
- thẩm định dự án gồm thẩm định gì???
- quy trình thẩm định dự án???
Câu 2 mình ko nhớ lắm chém đc 2 câu, nghe đã thấy sai, sau đó chú hỏi mình 2 câu nghiệp vụ đó đứng dậy luôn (4 ng pv) :-( nhìn cảnh đó nản luôn :'(
Rồi sau anh "đẹp zai" hỏi thêm linh tinh ở trường, rồi kết thúc bằng câu: "anh ko có câu hỏi nào nữa!" Chị bên cạnh tương tự, thế là về :'( oimeoi, pùn rớt nước mắt
Mấy bạn pv bàn mình pv lâu ghê gớm, mình đúng tròn 7' :-(
Cảm giác này thật là ko dễ chịu mà(((((.

Mình vừa xong... Vào bị đặt toàn tình huống troll bắt giải quyết.
Xong đã đời anh pv bảo: a hỏi thế thôi chứ ngoài đời ko có đâu :))
Thế éo nào...

Review lại buổi pv để dành kinh nghiệm cho đời sau:))),à trong đợt tuyển dụng sau trong đó có mình. T chi nhánh đông hn,gdv nhé:
1. Giới thiệu bản thân,mình vừa ngồi xuống thì có chú cao to,da ngăm ngăm ra đứng cạnh,quan sát,làm mình đã mắc bệnh nói nhanh từ đấy mất bình tĩnh nói như máy luôn.
2 . theo e kế toán cần làm gì để kh hài lòng. Mình trả lời cần cẩn thận,nhanh nhẹn,chính xác,hiểu kh để đưa ra tư vấn tốt nhất. Bởi mình nghĩ đây ko phải hỏi nhiệm vụ,kĩ năng ,chỉ hỏi kĩ năng mềm. Xng 1 chj nguoc lên hỏi,thế thôi à,mình cười toe tóe,trả lời thêm 1 ý nữa,chị ấy lại hỏi,chỉ thế thoi à,mình lại cười toe rồi trả lời thêm 1 tẹo nữa,hic.
3. E học chuyên ngành gì,có học kế toán ko,theo e chứng từ kế toán có dc sửa chữa ko
4. E giải ngân cho kh bảng cân đối kế toán thay đổi như nào.
5. Thanh toán ko dùng tiền mặt với dùng tm khác nhau như tn.
6,. Nếu 1 kh có sổ tk 500tr còn 3 ngày nữa đến hạn,kh muốn rút tiền e làm tn. Ai biết tình huống này thực tế xử lý như nào,hộ e với.
7. Kh vip 1 tháng gần đây chuyển sang gd ở bidv thì e làm thế nào
8.e có ủng hộ việc mặc đồng phục ko
9. Tại sao e nộp cn đông hà nội. Và câu trả lời cũng bá đạo luôn,vì ở đây chỉ tiêu nhiều nhất))))).
Cuối cùng là về ko hẹn ngày gặp laị. Năm sau còn sức thì ta lại thi☺

kinh nghiệm rất hay. mình không co' cơ hội thi vietin mà nghe cac bạn pvan thấy hào hứng wa,.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,983
Thành viên mới nhất
gratefuldeadmer