VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 381 cán bộ làm việc tại các CN trên toàn hệ thống [17.07.2014]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
chuyên môn mà thím nói là vấn đề gì?
nếu thím đề cập tới cái vấn đề vt lấy bn % thì em nhận luôn là em không biết. vấn đề đấy vietin đua ra, em có trong nội bộ đâu mà biết, đành phải im thin thít thôi.
em hỏi lại, thím có biết không? (trừ trường hợp thím moi nguồn tin ở đâu!)
mợ có thấy em hai chấm Vê ( :v ) k ạ :)))) chém gió mà nta chém lại lại cong đít giải thích à :3 zui thôi mợ ơi :)))) sao phải xoắn

Đề thi GDV có mấy câu ko nằm trong khoanh vùng ôn tập của mình, hỏi mọi người thì cũng toàn điền bừa, nó liên quan đến kiến thức đi làm rồi nhiều hơn. Mình up 1 số câu mình nhớ lên để bạn nào cần tham khảo xem nhé, có thể ko chính xác lắm bạn nào còn nhớ thì fix hộ mình nha:
1. Khi bó bó tiền trăm nghìn thì GDV buộc dây màu gì:
a. Xanh
b.đỏ
c.Vàng
d. Tùy Ngân hàng

2. 1 bao tiền có bao nhiêu bó tiền?
a. 10
b. 20
c. 50
d. Đáp án khác

3. Sec phát hành vượt số dư bao nhiêu lần thì bị khóa vĩnh viễn?
a. 1
b. 2
c. 3
d. 5

4. Dự phòng phải trích là 110,5. Dự phòng đã trích là 110. Kế toán ghi
a. Nợ DP phải trích
b. Có DP phải trích
c. Nợ DP chung
d. Có DP chung
( câu này mình ko nhớ lắm nhưng đại khái là bút toán trích lập dự phòng )

5. Ngân hàng nhận kiều hối từ nước ngoài chuyển về bằng ngoại tệ, hạch toán như thế nào?

6. Điểm khác nhau giữa tài sản của Ngân Hàng và Doanh Nghiệp sau 1 chu kỳ kinh doanh?

7. Khi 1 người chưa đủ tuổi vị thành niên muốn đăng ký thẻ thì:
a. Người chưa đủ tuổi đứng tên thẻ, người giám hộ ký tên.
b. ... ko nhớ rõ

Ngoài ra còn những bút toán kế toán khác và các câu hỏi liên quan đến phương thức giao tiếp & chăm sóc khách hàng. 75 câu 45 phút mình làm muốn chóng cả mặt, nhiều câu phải lô tô, năm ngoái đi thi thì toàn là bài tập chứ ko có câu hỏi về ứng xử tình huống, nên hơi bị choáng. Nhưng đánh giá chung của mình là năm nay vietin cũng đã có thay đổi trong phương thức thi tuyển, có thêm chút IQ vào rồi chứ ko hùng hục như năm ngoái :D
Tiếng Anh năm ngoái có cả bài dịch từ Anh >> Việt, từ Việt >> Anh, năm nay ko có.
Mai là có kết quả ạ??? Biết là ko hy vọng đc j nhiều nhưng sao vẫn nóng ruột thế.

Còn lấy bn % vào pv là k biết nha mn. Còn tuỳ sl thí sinh ứng tuyển, sl cần tuyển, chi nhánh ở vùng nào? Như năm ngoái có chi nhánh tuyển 11 người, mà chỉ có 12 người vào pv(thi viết tầm 25 người)

chuyện, em tất nhiên là phải Quan hệ rồi. hé hé chỉ sợ chẳng ai cho quan hệ thím @gaodenvang ơi.
chiều ông anh họ gọi đt, cứ tưởng ngân hàng nào gọi mình. Tờ im cứ phải gọi là nơm nớp. Ông này một chữ bẻ đôi về ngân hàng, tài chính cũng k biết. cuối cung thì cũng làm QHKH như ai, có khi còn giỏi hơn người ta về khoản quan hệ ấy chứ. Nói chiện với ổng, ổng cười như lười ươi, kêu về Đồng nai làm đi cho zui. iem thì vẫn chưa từ bỏ cuộc sống sg, ai biểu đc đi chơi đêm, đú đởn, hò hét, thác loạn vui quá :(:(
Mình cũng vậy, giờ xin ra huyện nghèo hay biển đảo thì khỏi phải thi mà nhắm ko biết có trụ nổi ở đó không, có khi được 1,2 tuần chán lại bỏ về thì chết :(, cơ mà chắc ở đó làm quan hệ chắc ko phải dính cái vụ chỉ tiêu đâu nhỉ :).
Ah mà thím có tờ im ah :D

Có mem nào chi nhánh Quảng Ninh ko nhỉ, tình hình là trượt chắc rồi, chỉ chờ tin thông báo trượt cho đỡ mòn mỏi là lâu wa à! :)))

Mình cũng vậy, giờ xin ra huyện nghèo hay biển đảo thì khỏi phải thi mà nhắm ko biết có trụ nổi ở đó không, có khi được 1,2 tuần chán lại bỏ về thì chết :(, cơ mà chắc ở đó làm quan hệ chắc ko phải dính cái vụ chỉ tiêu đâu nhỉ :).
Ah mà thím có tờ im ah :D
vâng, em có ợ. tim mờ không có chắc giờ em phải nằm cách đất ít nhất là 2m rồi chứ đâu tung tăng, hớn hở với thím vầy.
ủa, biển đảo cũng có ngân hàng hở thím? cái này em k biết thiệt. mờ thím yên tâm, nhà em làm bên bộ đội, bố mẹ em bảo ra đảo vơis lên vùng sâu vùng ra, lương nhiều gấp 3 4 lần bình thường, chỉ sợ k có gì để mua vui giải trí thôi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,008
Thành viên mới nhất
kubetfan1