VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

Mọi người có vẻ ham chi nhánh Tp HCM. Mình đợt này cũng thi tại chi nhánh HCM, vì ham nó lớn, nhưng nói thật h hết ham. Mình đang làm ở 1 ngân hàng khác, sáng nay lục tài liệu ra vô tình đọc lại vụ Minh Phụng, thì thấy là ông Phụng này với ông Phó giám đốc Vietin HCM hồi đó bị xử tử @@, lại có vụ Huyền Như vừa rồi bắt 20 mạng, đó là mấy vụ to to, còn mấy vụ vừa và nhỏ thì chắc bóc lịch không ít. Mình nhận thấy là chi nhánh Vietin HCM là chi nhánh lớn nhất tại TP HCM, làm ăn cũng ngon lành nhất, nhưng mà bóc lịch với xử tử cũng không ít đâu. Môi trường ở đây ghê quá, mình đoán là sếp bảo kí mà không kí thì chắc cho out ngay và luôn. Sự khác biệt là ở các chỗ khác, ngân hàng khác, sếp làm bừa vì đôi khi muốn chạy chỉ tiêu cho chi nhánh, nhưng ở đây có vẻ sếp làm bừa vì tham ô hay sao á, mà đi nguyên dây chuyền thấy ghê quá các bạn ạ.
Đôi lời cảm nhận của mình.

Cái đó là bạn đoán thôi nha. Mình làm trong vietin nè. không có cái vụ sếp bảo kí mà ko kí thì out đâu. Cái vụ Huyền Như này mình không rành, nhưng nó là của 2012, bây giờ quy trình chặt hơn rồi, tất cả giấy tờ đều phải gửi bản scan về cho trụ sở chính để kiểm soát. Mọi thứ đang đổi mới nhiều, nhiều người có cái bằng liên thông hay tại chức đều bị cho nghỉ việc hết, hay nếu không cũng nơm nớp lo bị cho thôi việc. Quy trình Vietin bây giờ khá chặt đến mức có thể nói là rườm ra, nên bạn không thấy ng ta nói Vietin làm đến 7h hả, mà dư nợ không hơn mấy Vietcom và BIDV là bao nhiêu nếu xét về quy mô nhân sự. Vietin mới có công văn tăng số người của PGD từ 3 đến 5 người đó, nên những ai thi đợt này có thể nói là có cơ hội hơn mấy đợt sau.

ôi..toàn thông tin quan trọng..cám ơn bạn nhé..mấy cái kí kiếc thì k nói..ở đâu mình thấy độc hại thì k đuổi mình cũng cũng tự đi thôi..k lo..cám ơn bạn thông tin cuối nghe rất thích :D
Cái đó là bạn đoán thôi nha. Mình làm trong vietin nè. không có cái vụ sếp bảo kí mà ko kí thì out đâu. Cái vụ Huyền Như này mình không rành, nhưng nó là của 2012, bây giờ quy trình chặt hơn rồi, tất cả giấy tờ đều phải gửi bản scan về cho trụ sở chính để kiểm soát. Mọi thứ đang đổi mới nhiều, nhiều người có cái bằng liên thông hay tại chức đều bị cho nghỉ việc hết, hay nếu không cũng nơm nớp lo bị cho thôi việc. Quy trình Vietin bây giờ khá chặt đến mức có thể nói là rườm ra, nên bạn không thấy ng ta nói Vietin làm đến 7h hả, mà dư nợ không hơn mấy Vietcom và BIDV là bao nhiêu nếu xét về quy mô nhân sự. Vietin mới có công văn tăng số người của PGD từ 3 đến 5 người đó, nên những ai thi đợt này có thể nói là có cơ hội hơn mấy đợt sau.

Tùy từng CN và tùy từng sếp mà mỗi nhân viên sẽ rơi vào một hoàn cảnh nhất định. Những CN lớn như CN Tp. HCM, CN I thiết nghĩ một khi xin vào làm, ngoài tài năng còn phải có bản lĩnh và 1 chút "điêu" nữa. K nằm trong hoàn cảnh đó, khó mà cảm nhận hết được. Đôi lúc chúng ta bị kẹt giữa quyết định tiếp tục làm việc tại nơi có mức lương + thưởng cao hay nghỉ việc với gánh nặng gia đình. Biệt lập và quyết đoán vs lập trường của bản thân thì sẽ bị loại ra khỏi nhóm. Rủi ro cao thì lợi ích lớn. Ai chấp nhận được rủi ro thì nhào vào.
:!!Tuy nhiên, môi trường phức tạp cũng có cái hay là rèn cho mình cách sống chung vs rủi ro tốt hơn, mạnh mẽ hơn cứng cáp hơn. Ai muốn thử thách bản thân thì nên chọn. Mình nghĩ phù hợp thì tồn tại, chỗ nào cố gắng hết sức mà k thích nghi đc thì mình dọt

Mình vừa bị sếp ký ho sồ vay cho 1 cty mới thành lập, bắt ký cho vay tín chấp 3 tỷ, mình cãi lại và kết quả là đầu tuần này bị chuyển qua P.KHCN

Chia sẻ thêm về lương thưởng trên cơ sở tổng thời gian làm việc nhé: Lương tùy từng chi nhánh và từng phòng ban. Có chi nhánh lương 3,4 triệu có chi nhánh như chi nhánh mình thì lương cũng ok.
Ngày làm việc từ 7h30 đến 8,9h tối (đôi lúc ko phải việc nhiều mà đa phần sếp vietin thích ngồi lại nên nhân viên cũng ko dám về)
Lương cho tín dụng doanh nghiệp chi nhánh mình: từ lúc thử việc(04/2013) đến hiện tại: không thấp hơn 11 củ/12 tiếng làm trong ngày. chưa kể thứ 7 và chủ nhậ + ngày lễ cũng phải đi làm. các bạn tham khảo thêm

Thi tuyển Vòng 1 – Kiểm tra năng lực (Round 1 - Test)

Phương thức thi tuyển: Có 02 phương thức thi tuyển: thi trực tuyến trên máy tính hoặc thi viết trên giấy.
Nội dung thi: Kiến thức nghiệp vụ, Tiếng Anh.
Ứng viên vượt qua Vòng 1 được mời tham dự thi tuyển Vòng 2 trong vòng 15 ngày sau thời điểm thi Vòng 1 (qua email hoặc tin nhắn SMS).
http://tuyendung.vietinbank.vn/sites/home/vn/tro-giup/quy-trinh-tuyen-dung/

Cái quy trình này viết ra để làm gì thế nhỉ? haizzzzzzzzzzz

Mình cũng từng test ở vài nơi, thực sự chỉ có lần test trader ở LVP là thấy vui nhất, chị Quỳnh Hồng bên VLP còn thường xuyên trả lời thắc mắc của mọi người trên diễn đàn.
Vẫn biết bank với thí sinh chả nợ nần gì nhau, ko bên nào có nghĩa vụ phải giúp đỡ bên nào. Mình cũng ko có quyền trách gì bank.
Nhưng những người vượt qua được cái quy tắc lạnh lùng kia để giúp đỡ thí sinh quả thực khác biệt và đáng quý biết bao :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
nghe hay quá nhờ..cái vụ sếp bắt kí mà cãi lại có sao k bạn :D
Chia sẻ thêm về lương thưởng trên cơ sở tổng thời gian làm việc nhé: Lương tùy từng chi nhánh và từng phòng ban. Có chi nhánh lương 3,4 triệu có chi nhánh như chi nhánh mình thì lương cũng ok.
Ngày làm việc từ 7h30 đến 8,9h tối (đôi lúc ko phải việc nhiều mà đa phần sếp vietin thích ngồi lại nên nhân viên cũng ko dám về)
Lương cho tín dụng doanh nghiệp chi nhánh mình: từ lúc thử việc(04/2013) đến hiện tại: không thấp hơn 11 củ/12 tiếng làm trong ngày. chưa kể thứ 7 và chủ nhậ + ngày lễ cũng phải đi làm. các bạn tham khảo thêm

Viettin Bank bây đợt này tuyển nhiều nhân viên thế nhỉ, để xem thế nào mình cũng muốn ứng tuyển

Mình vừa bị sếp ký ho sồ vay cho 1 cty mới thành lập, bắt ký cho vay tín chấp 3 tỷ, mình cãi lại và kết quả là đầu tuần này bị chuyển qua P.KHCN

Do Vietin chỉ tiêu được phân cho các trưởng phòng, sau đó đến tổ trưởng. Nghĩa là chỉ có tổ trưởng mới bị phân chỉ tiêu (mình nghĩ vậy nha, mới vô nên chưa nắm rõ), chứ không phân cho từng nhân viên. Nếu anh tự tìm khách hàng cho mình được thì ai chuyển anh đi, sếp đi tìm khách hàng dùm anh mà anh không kí thì bị chuyển đi thì đúng rồi. Em nghĩ vậy thôi, không biết đúng không.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,761
Thành viên mới nhất
Farenbocmk
Back
Bên trên